overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: Harman/Kardon SoundSticks II และ ProMedia GMX A-2.1

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar
    ซอกเล็กๆติดน้ำโขง

Default Harman/Kardon SoundSticks II และ ProMedia GMX A-2.1

รบกวนช่วยออกความเห็นเกี่ยวกับ 2 ตัวนี้ทีครับ จากหลายๆตัวเลือก ค่อยๆตัดออกจนเหลือเท่านี้...
    ราคาไกล้เคียงกัน จุดประสงค์เอามาฟังเพลงเป็นหลัก เพลงทั่วๆไปหลากแนว
    รูป รูป

OverclockZone Member

sound stick ii
    ผมใช้อยู่ครับ...เสียงก็พอใช้ได้เท่านั้นครับ...แต่รูปลักษณ์ก็ล้ำสมัย(เขาว่างั้นนะ)
    มีหลายท่านวิเคราะห์ว่า เสียงไม่สมราคาค่าตัว..แพงเกินคุณภาพเสียง
    ตอนผมดูเบื้องหลังการถ่ายทำ SUPERMAN RETURN
    ผมเห็นทีมงานสร้างก็ใช้ลำโพงคู่นี้ด้วยครับ..ถ้าจำไม่ผิด...เขาวางตั้งคู่กับโน๊ตบุ๊ค MAC
    (ฮิๆ..เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar

http://reviews.cnet.com/4504-4_7-0.h...04&tag=boxcoco
    ผมดูจากลิ้งค์บนนี้ sound stick ii ดูีดีอะนะ

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

OverclockZone Member Zoo's Avatar

Harman/Kardon SoundSticks II

ผมว่าเสียงก็ดีนะ แต่ว่า เห็นมาเคลมกันตรง ลำโพง 2 ข้างนี้ เขาใช้กาวยึดอย่างเดียว ใช้ไปซักพัก กาวเสื่อม

ลำโพงมันจะหลุดออกมา อีกอย่าง ชุดควบคุมน่าจะแยกออกมาต่างหาก ไม่น่าเอาไปติดที่ลำโพงเลย

ถ้าจำไม่ผิด SS II
    มีคนวิเคราะห์ไว้ว่า เสียงกลางกับแหลม จะดี แต่เบสไม่ค่อยหนัก
    อย่างไรก็ดี ผมเคยเปิดเบสไปเกิน 50% แล้ว ก็เล่นเอาหน้าต่างกระจก นี่สั่นเสียงดังลั่นเลยทีเดียว
    ผมก็ปิดไปไม่เคยใช้...เพราะแค่ลำโพงซ้ายขวาแล้วมีเบสออกมา(มั๊ง?)ในระดับที่พอใจแล้วครับ
    แล้วซื้อทำไมหว่า 2.1...ฮิๆ...ขออภัยครับผมไม่ใช่พวกหูทอง แยกแยะไม่ค่อยออกหรอกครับ
    ว่าเสียงดีมันเป็นอย่างไง
    เคยใช้ SAAG ราคา300-400
    ผมยังมาคิดเลยว่า SS II ก็ไม่ได้แตกต่างเท่าไร ...T.T

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

เสียงของ ProMedia GMX A-2.1 ดีกว่าทุกกรณีครับ (^-^)
    ยกเว้นซื้อ Harman/Kardon SoundSticks II เพราะการออกแบบ

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Quote Originally Posted by พจน์ View Post
    เสียงของ ProMedia GMX A-2.1 ดีกว่าทุกกรณีครับ (^-^)
    ยกเว้นซื้อ Harman/Kardon SoundSticks II เพราะการออกแบบ
    ProMedia GMX A-2.1 ออกแบบก็ดีนะครับ(ถึงจะไม่สวยก็เถอะ)

Quote Originally Posted by พจน์ View Post
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ชัดเอียงมาทาง GMX A-2.1 มากขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by Bozonaa View Post
    ProMedia GMX A-2.1 ออกแบบก็ดีนะครับ(ถึงจะไม่สวยก็เถอะ)
    5555+
    สวยเช่นกันครับ แต่คนละแบบกัน (^-^)
    Harman Sound Stick II ออกแนวไฮโซหน่อย(คนที่ซื้กมักจะสะดุดตากับแบบมันนี่หละครับ)
    ProMedia GMX A-2.1 จะออกแนวล้ำยุคครับ จริงจังหน่อย
    สุดท้ายก็อยู่ที่คนซื้อหละครับว่าชอบแบบใด หรือชอบเสียงอันไหนมากกว่า

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

GMX

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

ไม่เคยลอง H/K

แต่ gmx เอามาฟังเพลง ก็ โอ พอใช้ได้ ครับ ^^

แต่จะนำพา ^ ^

ProMedia GMX A-2.1 นำแล้วครับ

คงต้องไปเอามา (ฟังเพลง)

OverclockZone Member praypry's Avatar

klipsch อีกหนึ่งเสียงครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

SSII เปิดดังมากไม่ได้เลยครับเสียง แตกยับเยิน แต่ GMX ดังได้ เสียงไปได้ไกลเหมือนกัน แต่ผมคนนึงละ ไม่ค่อยชอบ Design อวกาศๆ แต่ก็เอาเรื่องเสียงมากลบเกลื่อน ครึ่งๆ น่ะ เอามาโชว์ไหว

OverclockZone Member คิม's Avatar

SS2 ที่ขายบ้านเรา มันของตกเกรดหรือไงไม่ทราบนะ เพราะเทียบกับที่ซื้อจากนอกแล้วเสียงคนละอย่างเลย

ส่วน Promedia เคยได้ฟังแค่ 3 นาทีเอง ไม่ขอวิจารณ์แล้วกัน
    ตอนนี้ไปหาฟังได้ที่ไหนครับ มีเวลาจะแอบไปฟัง

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมออกความเห็นครับ คงเอาเจ้า ProMedia GMX A-2.1 ครับราวๆวันที่ 20 กว่าๆผมเขัากรุงเทพ คงได้สอยตอนนั้น

ถ้าเอาแต่มิได้นำพา................ก็คงไมได้ฟัง ^^

OverclockZone Member sonic's Avatar
    khaochamao , Rayong

เข้ามาดู

OverclockZone Member enforcer's Avatar

SS II เหมาะกับการฟังเล่นๆ ให้รื่นหูเท่านั้น
    ถ้าฟังจริงจรังจะไม่เหมาะอย่างมากครับ เพราะไล่เสียงไม่กลมกลืนเลยครับ
    จะออกแนวใสโด่งขึ้นมาอย่างเดียว เสียงจาก SUB ก็จะดูแข็งๆไม่ต่อยนุ่มเท่าไหร่
    Klipsch เหมาะกับการฟังแบบซีเรียสมากกว่า เพราะการไล่ตัวโน๊ตดี ความเป็นดนตรีดีกว่า
    เสียงได้ครบทุกย่าน ไม่มีย่านไหนโดดเด่นเกินจริง

ส่วนตัวผมคิดว่า Klipsch ออกแบบมาให้ฟังจริงๆ ไม่ใช่ฟังเล่นๆสนุกๆอย่าง SS II ครับ

ท่านผู้นำ Tee.'s Avatar

ส่วนตัวชอบ Harman/Kardon SoundSticks I รุ่นแรก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks