คือวินโดว์มันเสียอะครับ เลยจะลง raid ใหม่น่ะครับ แต่ว่ามันใช้ตัวที่ติดมากับวินโดว์ xp 2008 ไม่ได้อะครับ ต้องลงต่างหาก (มั้ง) เพราะมันบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ แล้วมันก็ถามหาเกี่ยวกับ floppy disk A เลยสงสัยว่าต่อ raid 0 เนี่ยมันจำเป็นต้องใช้ drive A ด้วยรึเปล่าครับ แล้วถ้าผมไม่มี drive A จะต่อ raid 0 ยังไงอะครับ แล้วการต่อ raid 0 เนี่ยมันจะต้องต่อ raid ก่อนหรือลงวินโดว์ก่อนอะครับถึงจะดี

ปล. ตอนแรกผมให้ร้านเค้าลงมาให้หมดเลย แล้วขี้เกียดยกคอมไปร้านอะครับ มันไกลมากมาย + เป็นมือใหม่ จะหัดต่อดูน่ะครับ ช่วยผมทีนะคร๊าบบบ ใครมีวิธีลงกับ chipset ที่ผมใช้ช่วยนำลิงค์มาลง หรือบอกวิธีผมด้วยจะเป็นพระคุณมากเลยครับ