Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังหาซื้อเม้าส์เทพๆสวยๆซักตัว ช่วยแนะนำทีนะครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คีบอร์ดผมก็ชอบของ Razer สวยดรเหมือนกัน แต่ไม่รู้ คีบอดเค้าดูอะไรตรงไหนว่าดีช่วยแนะนำการเลือกดูคีบอดเทพด้วยก็ดีนะครับ แฮะแฮะ อยากเปลี่ยนยกเซท

Comment

ดัน..

กำลังอยากได้เมาส์ใหม่ อยากรู้เหมือนกัน -.-

Comment

แนะนำเม้าท์ A4Tech X7 ครับ เม้าท์เลเซอร์ราคาถูก ปรับความเร็วได้ถึง 2500 DPI นํ้าหนักพอดีๆ เหมาะสำหรับคนมือใหญ่ ใช้มา 5-6 เดือนละ ยังไม่แป็กเลย ค่าตัว 700กว่าๆเท่านั้น ผมว่าประสิทธิภาพพอๆกับเม้าท์ราคาเป็นพันเลยนะ

Comment

http://www.razerzone.com/gaming-guide/
          โหลดอันนี้ไปอ่านกันนะครับ สำหรับเกมเมอร์ที่ชอบจับเมาส์ผิดๆ แล้วก็สรีระในการเล่นผิด
          Professional Gamer เขาไม่นั่งเล่นตัวงอกันนะครับ มันเป็นเรื่องเดี่ยวกับสมาธิด้วย
          อาวุธหลักที่โปรควรจะมีไว้คือ Mouse(High DPI), MousePad(Depend), Keyboard(with Shotcut Key) และที่สำคัญมากๆ ขาดไม่ได้เลย คือ Headphone หูฟังนั่นแหละครับ

เพราะงั้นเมาส์ตัวละ 5พัน แต่ Keyboard 200, ลำโพง 400 ก็ไม่ได้ทำให้เราบินได้ ฮ่าๆ

ปล. Eng 100% (ถ้าอยากให้แปลให้บอกได้เน้อ)
          ปล. แก้คำผิดแว้วนะ
          Last edited by Metherlence; 16 Apr 2008, 03:50:49.

Comment

Originally posted by Metherlence View Post
            http://www.razerzone.com/gaming-guide/
            โหลดอันนี้ไปอ่านกันนะครับ สำหรับเกมเมอร์ที่ชอบจำเมาส์ผิดๆ แล้วก็สรีระในการเล่นผิด
            Professional Gamer เขาไม่นั่งเล่นตัวง้อกันนะครับ มันเป็นเรื่องเดี่ยวกับสมาธิด้วย
            อาวุธหลักที่โปรควรจะมือไว้คือ Mouse(High DPI), MousePad(Depend), Keyboard(with Shotcut Key) และที่สำคัญมากๆ ขาดไม่ได้เลย คือ Headphone หูฟังนั่นแหละครับ

เพราะงั้นเมาส์ตัวละ 5พัน แต่ Keyboard 200, ลำโพง 400 ก็ไม่ได้ทำให้เราบินได้ ฮ่าๆ

ปล. Eng 100% (ถ้าอยากให้แปลให้บอกได้เน้อ)
            เยี่ยมครับ เอาเม้าส์เทพมาแต่ใช้งานไม่ครบถ้วนมันก็คือเม้าส์ไม่ถึงพันนั่นเอง

Comment

ช่วงนี้แนะนำให้ซื้อ เมาส์ ของ Razer ครับ ส่วน Keyboard นี่แล้วแต่เลย
              Keyboard ที่มี Shotcut Key (ปุ่มที่เพิ่มขึ้นมาจากปกติ) จะช่วยได้มากเวลาเล่น DotA
              Keyboard ไม่ต้องเล่นแบรนเนมก็ได้คับ เอาตามความพอใจของเรา
              Headset "ห้ามซื้อแบบที่มีไมโครโฟนติดเด็ดขาด" ควรมีระบบตัดเสียงรบกวนจาก environment
              อาวุธผมในปัจจุบัน
              [+Control] Mouse: Razer DiamondBlack (Blue)
              [-Interupt] MousePad: NoName ฮ่าๆ
              [+Convinience] Keyboard: Microsoft รุ่นอะไรจำมะได้ครับ แค่มีตรงที่รองข้อมือก็พอใจและ
              [+Concentration*] Headphone: Creative HQ-1300

Comment

MousePad คืออะไรอ่าครับ งงตึบเลย

Comment

ไม่รู้ซิ เลือกไม่ถูกมีตั้งหลายตัวเล็งๆของ razer ไว้

ตอนนี้ยังใช้ logitech mx300 อยู่เลยครับ ใช้ตั้งห้าปีแล้วแหน่ะ ยังไม่เคยงอแงเลย ^^

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                    MousePad คืออะไรอ่าครับ งงตึบเลย
                    แผ่นรองเมาส์เรียกแบบหรูๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Metherlence View Post
                      Headset "ห้ามซื้อแบบที่มีไมโครโฟนติดเด็ดขาด"
                      ทำไมถึงห้ามที่มีไมโครโฟนติดเหรอครับ ผมว่ามันก็สะดวกดีนะสำหรับพวกเกมแนวFPS

Comment

กะมีไมต่างหากอีกตัวหละมั้งครับ ไมติดมาด้วยอาจจะรำคาญในบางกรณีก็เป็นได้ ^;^"

Comment

ถ้าจะซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์ FPS อย่างเดียวนี่ ต้องดูอะไรเป็นอันดับแรกครับ ดูค่า DPI ยิ่งสูงยิ่งดีถูกปะคับ
                          ถ้าตามนั้น ระหว่าง copperhead 2000 DPI กับ A4Tech X-750BF 2500 DPI ราคาแค่ 700 บาท อย่างนี้ถือว่า A4Tech X-750BF ดีกว่า ถูกปะคับ

Comment

โหลดอันนี้ไปอ่านกันนะครับ สำหรับเกมเมอร์ที่ชอบจำเมาส์ผิดๆ แล้วก็สรีระในการเล่นผิด
                            Professional Gamer เขาไม่นั่งเล่นตัวง้อกันนะครับ มันเป็นเรื่องเดี่ยวกับสมาธิด้วย
                            อาวุธหลักที่โปรควรจะมือไว้คือ Mouse(High DPI), MousePad(Depend), Keyboard(with Shotcut Key) และที่สำคัญมากๆ ขาดไม่ได้เลย คือ Headphone หูฟังนั่นแหละครับ

หมายความว่าจะไดง่ะ อ่านแล้วงง

Comment

Originally posted by คนบ้าเกมส์ View Post
                              ถ้าจะซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์ FPS อย่างเดียวนี่ ต้องดูอะไรเป็นอันดับแรกครับ ดูค่า DPI ยิ่งสูงยิ่งดีถูกปะคับ
                              ถ้าตามนั้น ระหว่าง copperhead 2000 DPI กับ A4Tech X-750BF 2500 DPI ราคาแค่ 700 บาท อย่างนี้ถือว่า A4Tech X-750BF ดีกว่า ถูกปะคับ
                              ซะงั้น

Comment

555 ไม่ค่อยได้พิมภาษาไทยอะ อย่าจับผิดกันสิ

Comment

Working...
                                X