Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังหาซื้อเม้าส์เทพๆสวยๆซักตัว ช่วยแนะนำทีนะครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกำลังหาซื้อเม้าส์เทพๆสวยๆซักตัว ช่วยแนะนำทีนะครับ..

พอดีผู้อุปการะจะสนับสนุนก็เลยอยากได้เม้าส์ดีดีซักตัว ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วก็ การ์ดจอของ Asus EN9800GX2 เนี่ย ผมจะทำงานด้าน animation graphic design 3D ประมาณเนี่ย คุ้มไหมครับกับเจ้าตัวนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า 9800GTX นี่ดีกว่าเจ้า 9800GX2 หรือยังไง ช่วยแนะนำ 2เรื่องนี้ด้วยนะคร้าบบบบบ ^;^"

razer เท่านั้น

Comment

ที่จริงผมอยากได้ Microsoft Habu แต่มันแพงเวอร์มากๆ
      อยากแนะนำยี่ห้อ Razer ครับ ราคาอาจจะแพงกว่าเมาส์ทั่วไป แต่ Feature มันก็เพิ่มมาตามราคาน่ะคับ

Comment

ถ้ามีรูปให้ดูจะขอบคุณมากเลยครับเป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจเพราะผมก็ไม่รู้เรื่องรุ่นเม้าส์หลอกครับ

Comment

ถามหน่อยดิ เมาส์ที่มี DPI สูงๆมันดียังไงอะคับ มันจะลื่นขึ้นเหรอครับ

อยากได้ไปเล่นเกมส์อย่างเดียวแนว FPS ถ้าเมาส์ที่ DPI สูงๆ อย่าง 3000 เวลายิง มันจะบังคับเป้า ไม่ค่อยได้ใช่ปะคับ เพราะว่ามันลื่นเกิน ถูกปะคับ

Comment

รูปเมาส์หาดูในเว็บผู้ผลิตเลยคับ http://www.razerzone.com/
            ส่วนหาซื้อง่ายสุดก็ร้าน busitek

เมาส์ DPI สูงๆ มันไวครับ แต่เพราะเนื่องจากผู้ใช้ ใช้มะเป็น หุๆ

วิธีคือ เมาส์ DPI สูงๆมันจะอ่านการเคลื่อนที่ละเอียดมาก
            ดั้งนั้นให้ไปปรับค่า sensitivity/sensitive ในเกม
            หรือ motion speed ใน windows ให้ น้อยลง

ยังไงผมก็ยืนยันว่าเมาส์ DPI สูงจะขยับได้ดังใจกว่าเมาส์ปกติทั่วไป
            ยังไม่รวม feature อื่นๆ ในเมาส์เช่น chip ในเมาส์หรือ 3g laser

Comment

ส่วนเรื่อง VGA card เนีึ่ย ถ้าทำงาน3d designหนักๆๆ จริงๆๆ ใช้9800GX2 ก็พอได้อยู่ครับ
              แต่ต้อง ไปmod quadro
              แต่ก็ระวังนิดนึงครับ VGA มันจะทำงานหนักเกินกว่า ความสามารถ มันจะไปก่อนไวอันควรครับ
              เคยลอง 8800GTS mod guadro 1 สัปดาห์เท่านั้น ลงโรงสนิทครับ
              แล้วถ้าอาการที่เสียหนักๆๆ ก็เคลมไม่ได้อีก T_T พอดีตอนนั้นใช้ XFX เลยเคลมได้ครับ

ถอยquadroไปเลยครับ

Comment

microsoft sidewinderเท่านั้น

Comment

ผมชอบพวก G5 มากกว่านะ

MS Side มันดูล้ำยุคไปหน่อย

Razor พวกนี้ ไม่ค่อยแตะเลย รุ่นล่างๆ เป็นพลาสติก รุ่นบนๆ ดันเป็นยาง ใช้ๆ ไปถลอกหมด

ใช้เม้าส์ DPI สูงมาก ๆ เวลาเล่นจริงต้องไปปรับในเกมส์ให้มันช้า ๆ เพราะถ้าไม่ปรับเวลาเล่นมือไม่นิ่งแบบเครื่องจักรคลิกทีเดียวเป้าไถลไปไหนต่อไหนเลย

Comment

ส่วนตัวผมก็ชอบ razer นะครับสวยดี แต่ไม่รู้รายละเอียดมาก อยากได้ dpi ดีดี แล้วก็ออฟชั่นเม้าส์เจ๋งๆผมเลยต้องหาข้อมูลก่อนซื้อให้ดีดีหน่อยเด๋วซื้อมาแล้วไม่พอใจแย่เลย ฮึฮึ

ส่วนการ์ดจอผมเห็นเค้าจะมี 9900GTX กับ 9900GX2 แล้วนี่ครับ ผมอาจจะรอดูก่อนเลขสวยดีแต่คุณภาพยังไงกันหนอ รอต่อไป^;^"

Comment

Razer Lanchesis นี่ที่พันทิพมีมาขายหรือยังอ่าครับ

แล้วร้าน busitek นี่อยู่ที่ไหนอ่าครับ ปกติผมเข้า jedi หรือไม่ก็ tkcom อ่ะครับ

Comment

ของ Microsoft ดีมากครับผมไช้อยู่ตัวนี้สีดำ ตัวละ 500 กว่าบาท แต่ต้องดีจิงๆแถมเบามือดีด้วย

Comment

Comment

copy มาจากเว็บนะคับ: บิซิเทค คอมพิวเตอร์ 604/3 อาคารพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ชั้น 4 08-9766-7676
                            Razer Lachesis 2590
                            Razer CopperHead 2150
                            Razer DiamondBlack 1600
                            Razer Krait 1200
                            Razer ProClick V1.6 1650

ส่วนตัวผมชอบ Design ของ Microsoft
                            ชอบสถาปัตยกรรมของ Razer
                            แต่ไม่ถูกกะ Logitech ยกเว้น Joystick ของมัน ไม่รู้ทำไม ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by Metherlence View Post
                              copy มาจากเว็บนะคับ: บิซิเทค คอมพิวเตอร์ 604/3 อาคารพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ชั้น 4 08-9766-7676
                              Razer Lachesis 2590
                              Razer CopperHead 2150
                              Razer DiamondBlack 1600
                              Razer Krait 1200
                              Razer ProClick V1.6 1650

ส่วนตัวผมชอบ Design ของ Microsoft
                              ชอบสถาปัตยกรรมของ Razer
                              แต่ไม่ถูกกะ Logitech ยกเว้น Joystick ของมัน ไม่รู้ทำไม ฮ่าๆๆ
                              เหมือนผมเลยไม่ถูกกะ Logitech ไม่ชอบ Logitech
                              ผมถูกกะ Microsoft มาก ไม่ว่าเม้าส์หรือ คีบอด
                              เป็นความชอบส่วนตัวของผม แล้วราคามันไม่เวอร์เท่าไหร่กะลังดี อิอิ

Comment

Working...
                              X