overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ GigaWorks G550W คิดถูกรึเปล่าครับ

OverclockZone Member Brother's Avatar

Default ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ GigaWorks G550W คิดถูกรึเปล่าครับ

ผมต้องการลำโพงสำหรับ เล่นเกม+ดูหนัง ไม่เน้นฟังเพลงเท่าไร
    GigaWorks G550W ตัวนี้ตรงตามความต้องการของผมรึเปล่าครับ
    ไม่ค่อยเห็นพูดถึงกันเลย ชอบลำโพงตัวนี้ตรงที่ลำโพงคู่หลังเป็น Wireless
    ต่อสายไฟอย่างเดียว (แต่ไม่รู้เสียงจะออกมาดีไหม -*-)
    หรือว่ามีลำโพงตัวไหนที่เหมาะสมกว่าในราคาพอๆกัน ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    แต่ไม่เอา GigaWorks S750 นะครับเกินงบประมาณ
    อ้อ! ลืมบอกว่าจะใช้คู่กับ X-Fi Xtreme Music ครับ

OverclockZone Member bittersweet's Avatar

Quote Originally Posted by Brother View Post
    ผมต้องการลำโพงสำหรับ เล่นเกม+ดูหนัง ไม่เน้นฟังเพลงเท่าไร
    GigaWorks G550W ตัวนี้ตรงตามความต้องการของผมรึเปล่าครับ
    ไม่ค่อยเห็นพูดถึงกันเลย ชอบลำโพงตัวนี้ตรงที่ลำโพงคู่หลังเป็น Wireless
    ต่อสายไฟอย่างเดียว (แต่ไม่รู้เสียงจะออกมาดีไหม -*-)
    หรือว่ามีลำโพงตัวไหนที่เหมาะสมกว่าในราคาพอๆกัน ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    แต่ไม่เอา GigaWorks S750 นะครับเกินงบประมาณ
    อ้อ! ลืมบอกว่าจะใช้คู่กับ X-Fi Xtreme Music ครับ
    ถ้ากัดฟันได้อีกหน่อยๆ ลองมอง Z5500 เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ก็ดีนะครับ

OverclockZone Member Patium's Avatar

ถ้าไม่เน้นฟังเพลง ผมก็เเนะนำตัวนี้นะ
    กะจะขาย G500 อยู่ อิอิ วางไว้เฉยๆไม่ได้ใช้

OverclockZone Member punro937's Avatar

Quote Originally Posted by bittersweet View Post
    ถ้ากัดฟันได้อีกหน่อยๆ ลองมอง Z5500 เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ก็ดีนะครับ

ถูกต้องงงงงงงงงง

OverclockZone Member

ลำโพง ซื้อทีใช้นาน
    ซื้อดีๆ ไปเลย ครับ ( แต่อย่าเกินงบที่ตั้งไว้ )

ดูหลายๆ ยี่ห้อ
    ยังมีอีกมากมายนอกจาก creative กับ logitech

แต่ถ้าต้องการลำโพงคอมจริงๆ คงไม่พ้น ที่ว่ามาข้างต้น

ที่สำคัญลองไปหาฟังนะครับเพราะ ทั้ง คู่ ราคา ไม่ได้ถูกๆ เลย
    ( เฉียดๆลำโพงบ้าน แระ )
    Last edited by natchan; 15 Apr 2008 at 08:33:38.

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

รุ่นนี้จัดเลยครับ

OverclockZone Member Brother's Avatar

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่แนะนำ ตอนนี้เริ่มเอียงๆมาทาง Z5500 แล้วครับ แล้วถ้าเทียบระหว่าง Z5500 กับ GigaWorks S750 ละครับ(แบบไม่สนเรื่องราคา)คุณภาพเสียงต่างกันมั้ยครับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

S750

Z5500 รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องฟิวส์กับไฟหน้าจอ เลยชักจะเอียงๆไปทาง S750 ซะแล้ว
    หามือสองไม่ได้ คงจะเพิ่มงบเล่นมือหนึ่งแทน
    ท่านใดอยากปล่อย S750 ก็ PM มาเลยครับ

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

ผมว่า S750 น่าจะเวิ๊กกว่านะครับ วันนั้นลองไปฟัง Z5500 เสียงก็เยี่ยมใช้ได้ครับ
    ตอนนี้ผมใช้ G500+ extrememusic อยู่ ผมว่าถ้าจะเอา G550 เอา G500 คุ้มกว่าครับ สายมันก็ซ่อนได้
    แล้วอีกอย่าลำโพงสองตัวหลังมันก็มีสายอยู่ดี แต่ถ้ามี งบระดับ G550 ก็เอา S750 ไปเลยดีกว่าครับ เพิ่มตังอีกไม่กี่พัน
    (เอาจริงๆZ5500ผมว่าก็งั้นๆแหละคับ )

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ต้องลองฟังด้วยตัวเองครับ
    ลำโพงที่คนอื่นบอกว่างั้นๆแต่เมื่อเจอหูเรา อาจจะเข้ากันได้ดีครับ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

Creative x fi music ก็ต้องคู่ กับ Creative S750 สิคับ แหล่ม
    เพราะ Z5500 ฟิวส์ขาดกันเยอะ เหงเค้าว่ามา

ซัดเจ้า S750 มาเรียบร้อยครับ ได้ใช้แล้วไม่รู้สึกเสียดายเงินเลย ตอนแรกก็กลัวจะไม่คุ้ม หุหุ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

S750ได้มาตัวกี่ตังครับท่าน

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

จัดวางยังไงครับท่าน

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ถ้าเราชอบซะอย่าง มันต้องเป็นเรื่องถูกต้องอยู่แล้ว อิอิ

OverclockZone Member
    Bangpree in Samut Prakan

s750 อีกตัว
    ทำขาตั้งขายดีไหมหว่า..

OverclockZone Member praypry's Avatar

อุ อุ บอร์ดนี้ S750 เยอะเหมือนกันนะนี่

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    S750ได้มาตัวกี่ตังครับท่าน
    ได้จาก HWH120 ราคา 22,500 ครับ
    Quote Originally Posted by wasteddog View Post
    จัดวางยังไงครับท่าน
    หนักใจเหมือนกันเรื่องวางลำโพง ตอนนี้ฝากวางไว้ตามโต๊ะตู้เตียง 5555+
    Quote Originally Posted by nine View Post
    s750 อีกตัว
    ทำขาตั้งขายดีไหมหว่า..
    น่าสนใจนะครับ ทำเองเลยหรอครับ น่าจะขายดีนะครับ เพราะอย่างน้อยผมคนนึงแหละที่จะซื้อ หุหุ(ถ้าไม่แพง --*)

Bookmarks

Bookmarks