Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 2 รุ่นนี้ ต่างกันอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 2 รุ่นนี้ ต่างกันอย่างไรครับ

1. MSI P35 Neo2 (ดูใน CPUz บอกว่า MS-7345)

2. MSI P35 Platinum (ดูใน CPUz บอกว่า MS-7345 เหมือนกันกับตัว Neo2 เลย)

ข้อสังเกตุที่เห็นได้ชัดคือ ตัว P35 Platinum จะเป็นซิ้งค์รถไฟเหาะ

รูป CPUz ของ P35 Neo2 --> คลิก

รูป CPUz ของ P35 Platinum --> คลิก

เลยอยากทราบว่าสองตัวนี้มันมีอะไรต่างกันเหรอครับ ราคามือ 1 มันต่างกัน 2 พันบาท

P35 Neo2 ราคา 3,800 บาท กับ P35 Platinum ราคา 5,800 บาท

หรือต่างกันที่ซิงค์อย่างเดียว ?? ซิ้งค์รถไฟเหาะทำให้ราคาขึ้นไปได้ 2 พันบาทเลยเหรอ

คือผมใช้ P35 Platinum อยู่ ที่บอร์ดเขียนบอกอยู่ชัดเจน แต่ซิงค์ผมมันไม่ใช่รถไฟเหาะอ่ะ

ซิงค์ P35 Platinum ตัวที่ผมใช้ มันเป็นแบบธรรมดาเหมือนดัว P35 Neo2 เป๊ะๆเลยครับ

ก็เลยงง มาถามนี่แหละครับ มันต่างกันอย่างไร
    Last edited by เด็กชายใต้ดิน; 15 Apr 2008, 13:11:29.

ในไบออสท่านมันบอกเป็นแพลทตินั่มใช่ไหมล่ะ เวลาที่มันบูทแบบเป็นภาพยี่ห้อขึ้นมาน่ะ ของผมก็เป็นเพราะอัพไบออส เป็น1.8

Comment

Neo2 คือ Platinum ที่ตัดฟีจเจอร์บางอย่าออกไป เช่น ไปป์ ไบออสที่ปรับได้ไม่เท่า Platinum

ปล. Neo2 ลอกสติ๊กเกอร์ออกจะเห็นว่ามันคือ Platinum นั่นเองครับ
      Last edited by zman; 16 Apr 2008, 12:27:30.

Comment

ผมซื้อมือ 2 มาอ่ะครับ ตอนซื้อเข้าใจว่าเป็น P35 Platinum

ที่จริงเป็น P35 Neo2 เหรอเนี่ย

Comment

แล้วผมลองโหลดไบออสในเว็ปมันดู

รู้สึก Neo2 กับ Platinum จะใช้ Bios ตัวเดียวกันเลยอ่ะครับ ตอนนี้ V1.8 เหมือนกัน ขนาดและวันที่เดียวกัน

เวน กำ

Comment

ผมว่าท่านซื้อผิดแล้วล่ะ มันไม่ใช่platinum แล้วล่ะของผมก็เหมือนท่านน่ะแหละ แต่มันติดสติ๊กเกอร์สีแดงมาว่าneo2 แต่พอลอกออกมันก็เป็นแพลทตินั่ม

Comment

ก ร ร ม ............

พูดไม่ออกเลย

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                ก ร ร ม ............

พูดไม่ออกเลย
                ไปซื้อ Neo2 มาในราคา Platinum เหรอครับท่าน

Comment

โรงงานลืมแปะsticker มารึเปล่าครับ

Comment

กำละ ไปซื้อจากใครมาครับตามตัวเจ้าของเดิมชี้แจงด้วย

Comment

ตัวนี้ P35-Neo2-FR

งานเข้า แล้วท่าน

Comment

ใช่ครับ จากภาพของคุณ เด็ชายแดนใต้ มันเป็น รุ่น P35-Neo2-FR
                        ( เห็นได้จาก ซิงค์ที่ไปแบบ HEAT PIPE ไม่ใช่ รถไฟเหาะ แบบ CIRCU PIPE )
                        แล้วซื้อมาเท่าไหร่อ่ะ...???

Comment

ยังโชคดีที่ได้มาราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ ประมาณซื้อ Neo2 FR มือ 1 ได้

ไม่เป็นไรครับ ไม่เครียดๆ

Comment

Platinum มี IEEE1394 Neo ไม่มี เท่าที่เหงนะ

Comment

Ver.1.0 เป็น Platinum Ver1.1 Neo ครับ

Comment

Working...
                              X