Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คดีๆหน่อยครับงบ50000+-5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คดีๆหน่อยครับงบ50000+-5000

คือว่าจะถอยโน๊คบุ๊คครับ ขอแบบเล่นเกมดีๆด้วยครับ งบนี่50000ขึ้นครับ พอดีมันไม่ใช่เงินผมหรือครอบครัว ก็เลยได้โอกาสแล้วจะขอดีๆเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Originally posted by Kenshinzen View Post
    คือว่าจะถอยโน๊คบุ๊คครับ ขอแบบเล่นเกมดีๆด้วยครับ งบนี่50000ขึ้นครับ พอดีมันไม่ใช่เงินผมหรือครอบครัว ก็เลยได้โอกาสแล้วจะขอดีๆเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    แล้วเงินใคร ???

Comment

นั่นสิ่ เงินใคร หรือว่า ถูกหวย

Comment

เงินแฟนแน่เลย

อืมก็ต้องดูเป็นว่า เอาไปทำอะไรครับ

บอกมาว่าซื้อเอาไปทำอะไรครับ

^^

Comment

ผมเอาไปเล่นเกมครับ พอดีว่าต้องไปเรียนไกลบ้าน

ไม่ใช่เงินแฟนหรอกครับ คือเขาเป็นหนี้ทางบ้านผม ดอกเบี้ยมันเพิ่มพูนเยอะ ก็เจียดมาซื้อโน๊ตบุ๊คซะหน่อย

Comment

ASUS G1S
            ASUS G1Sn

เห็นเขาว่า G1Sn การ์ดจอห่วยกว่า G1S อีกนะ แต่ CPU แรงกว่า

ถ้ามีงบขนาดนั้นแนะนำให้เลือก G1S , G1Sn หรู ทน แต่แพงในราคาที่ยอมรับได้

(พอดีตอนนั้นผมมีงบไม่ถึง 50k เลยไม่สามารถสอยตัวด้านบนได้)

ปล.จริง ๆ แล้วตอนนี้ตลาด notebook ยังไปไม่ถึงไหนเลย น่าจะรอสักกลางปี คาดว่าคงจะมีที่ดีกว่านี้ออกมาแน่ ๆ
            Last edited by sandy207; 15 Apr 2008, 13:56:18.

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
              ASUS G1S
              ASUS G1Sn

เห็นเขาว่า G1Sn การ์ดจอห่วยกว่า G1S อีกนะ แต่ CPU แรงกว่า

ถ้ามีงบขนาดนั้นแนะนำให้เลือก G1S , G1Sn หรู ทน แต่แพงในราคาที่ยอมรับได้

(พอดีตอนนั้นผมมีงบไม่ถึง 50k เลยไม่สามารถสอยตัวด้านบนได้)

ปล.จริง ๆ แล้วตอนนี้ตลาด notebook ยังไปไม่ถึงไหนเลย น่าจะรอสักกลางปี คาดว่าคงจะมีที่ดีกว่านี้ออกมาแน่ ๆ
              ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับแต่คิดว่า G1Sn น่าจะแรงกว่านะครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=190117

Comment

Sony Vaio

Comment

acer 5920 เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ราคาประมาณ 45-50k จอ 15 ลำโพงแจ่ม การ์ดจอแรง cpuก็แรงอีก ถ้าไม่คิดอะไรกับยี่ห้อผมเชียร์รุ่นนี้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ^^

Comment

Y510 เงินเหลือเอาไปทำอย่างอื่นครับ ^^

เสียดายเงิน 42000 เอง

เงินเหลือเอาไปซื้อมือถือให้แฟน

Comment

อีกเสียงนะคับว่าให้รออีกสักพักดีกว่า...
                        เเต่ถ้าจะสอยเลยก็ไปลองดูของจริงในเเต่ละรุ่น ตามที่ท่านบนๆเเนะนำมาเลย ชอบตัวไหนจัดตัวนั้น การ์ดจอเอาเป็น8600GT(DDR3)ไม่ก็9500GS สูงสุดเเล้วมั้งในไทย
                        อ้อ เห็นมี(ในโบชัวร์ASUS)G2SG การ์ดจอ8700GT เเต่ราคา79,900 -*-(G2นี่ต้องเอาการ์ดจอเเรงๆมาล่อ ไม่งั้นคงขายไม่ค่อยออกโดนG1กินหมด)
                        ดูรูปG1ก่อนได้คับเผื่อสนใจ http://forums.overclockzone.com/foru...124315&page=29

Comment

ถูกใจตัวไหน ก็เอาตัวนั้นแหละครับ

เดี๋ยวนี้ปัจจัยทางspec มันไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่แล้ว แต่ความชอบของผู้ซื้อนี่แหละที่ช่วยเลือกของที่เราถูกใจจะดีกว่าครับ ฉะนั้นลองไปส่องไปดูของเองเลย แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าครับ

Comment

XPSM1530 ผม 8600GT

T9500 ยังไม่ถึง 70K เลยนะ

G2 แพงไปเปล่า เหอๆ

Comment

ขอบคุณมากคร้าบบบ

Comment

Working...
                              X