Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์ อยู่เฉยๆก็หายไปมองไม่เห็นเลยครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้เลยช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสก์ อยู่เฉยๆก็หายไปมองไม่เห็นเลยครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้เลยช่วยที

คือผมใช้ ฮาร์ดดิสก์ WESTERN DIGITAL SATA II 80G กับ 250G รวม 2 ก้อน ส่วนมาเกมส์ กับ ข้อมูลจะอยู่ที่ ก้อน 250 G เล่นไปสักพักมันก็หายไปเลยครับเห็นแต่ ก้อน 80G งงครับ ปิดเครื่องแล้วเสียบสาย SATA ใหม่มันก็ใช้ได้แต่ถ้าโหลดเยอะ เช่น เล่นเกมส์ ก็อบหนัง ประมาณนี้ครับ มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ฉงฉัย Board ของ HDD เริ่มออกอาการแล้วหละครับ

ถ้าเป็นไปได้ย้ายข้อมูลแล้วเอาไปเคลมก็ดีครับ

Comment

ผมเป็นแบบนี้บ่อยอ่ะ รู้สึกสาย sata มันจะหลวมๆนะ

Comment

จะลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
        X