overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: จะซื้อ Asus Xonar D2X ได้ที่ร้านไหนอ่ะครับ

OverclockZone Member nattha_tum's Avatar

Smile จะซื้อ Asus Xonar D2X ได้ที่ร้านไหนอ่ะครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ แล้วใครใช้ ตัวนี้ดีไหมอ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วย

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ฟังเพลง เสียงดี ใช้ได้ แดก x-fi ขาดเลย ทุกประการ

ดูหนังเป็น output ที่ดีมาก สำหรับใช้คู่กับ powerdvd + Dolby virtualspeaker / Dolby headphone

แต่ดันถอดระหัสเองไมไ่ด้ ต้องผ่าน software ก่อน สู้พวกถอดระหัสได้เองอย่าง x-fi ไมไ่ด้

ส่วนเรื่องเกมส์ รู้สึกจะไปไม่รอด สู้ x-fi ไม่ได้เลย

Last edited by battlecruiser; 15 Apr 2008 at 19:51:58.

OverclockZone Member B.Costigan's Avatar

SLI

OverclockZone Member nameless's Avatar

Quote Originally Posted by B.Costigan View Post
    SLI
    ระบบเสียง 14.2 หรือเปล่าคับ

OverclockZone Member nattha_tum's Avatar

แล้วราคา กะร้านล่ะครับ หาซื้อได้ที่ไหน

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ยังไม่เห็นเลยครับ d2x ที่เห็นก็ d2 ที่เป็น pci ครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

ห้อง It market เลยนครับ เห็นขาย 5,200 แต่ไม่แนะนำถ้าคนชอบเล่นเกมส์(อย่างผม)

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ตอนนี้ผมใช้ xonar d2 อยู่ ก็ ok ครับ คงอยู่กันอีกหลายปี ทำงานไป ฟังเพลงไป ว่างๆ ก็เล่นเกมส์บ้าง ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่ช่วงนี้ติด Condemned 2 บน console อยู่ เกมส์บ้าอะไรจะเขย่าขวัญไปไหนไม่รู้ แต่คงไม่ได้เล่นเกมส์คอมอีกนาน ปลายเดือนนี้ก็ GTA อีก

OverclockZone Member EmBaSy's Avatar

ตัวการ์ดสวย ชอบๆ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

Asus การ์ดนี่สวยมากๆเลย เทใจให้เพราะมันสวยแต่อย่างว่า ผมคิดว่ามันสวยแต่รูปจูบไม่หอม
    เอาแบบเซอร์ๆ Creative การ์ดไม่สวยแต่เจ๋งดีกว่า เอ้อ...นะ ถ้า Creative ทำสวยๆนะกินขาดฟันธง !!

OverclockZone Member

โอ้ว ไม่น่าเชื่อการ์ดราคานี้ไม่มีhardwareถอดรหัสDTS DD
    นึกว่ามีอยู่แล้ว เห็นแปะไว้บนการ์ดเลย

Quote Originally Posted by koomairoo View Post
    โอ้ว ไม่น่าเชื่อการ์ดราคานี้ไม่มีhardwareถอดรหัสDTS DD
    นึกว่ามีอยู่แล้ว เห็นแปะไว้บนการ์ดเลย

555+

เรื่องจริง support เทคโนโลยี่ dolby digital / DTS มากมาย

แต่ไม่มี Decoder

ถามคุณแบตเติ้ลครุยเซอร์โอเปอเรชังน่อว(ในเกมส์มันพูดแบบนี้ใช่มั๊ย?) หน่อยครับว่า
    ในแง่ของคุณภาพเสียงของXonar ที่ใช้ sofeware decode เป็นอย่างไรครับ
    ผมว่าจะถอยมาดูหนังฟังเพลงเป็นหลัก
    เกมส์ที่ผมเล่นก็มีแต่RTS พวกFPSผมเล่นมิได้ เกิดอาการแพ้ท้อง EAXอาจจะแทบไม่ได้ใช้
    ตอนนี้คอม2เครื่อง ตัวนึงใช้onboard อีกตัวใช้2zs

Xonarนี่รูปร่างมันsexyได้ใจจริงๆ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ชอบไฟมันจัง อยากให้ออนบอร์ดมีมั่ง

OverclockZone Member Zellyka's Avatar

เห็นการ์ดแล้วก็สงสัยว่าคุณเรือรบเวลาฟังเพลงใช้อะไรฟังเพลงครับ : )
    แอบถามในนี้เลย(ได้ไหม) ถ้าเทียบ D2 กับ 2zs แล้วอันไหนเล่นเกมดีกว่ากันอ่ะครับ?

software decode

ก็เช่น powerdvd ถอดระหัส Dolby digital / DTS ให้เป็น pcm 6 channel

ออกสู่ DAC ของ soundcard

ข้อดี ยืดหุ่น ไม่จำกัดชนิด format เสียง ถ้า filter ดี dac ของ soundcad ดี จะช่วยได้เยอะ

ข้อเสีย ถ้า filter/decoder ห่วย หรือ set ไม่เป็น dsp โปรแกรม ทับซ้อน soundcard ไม่ว่า การ์ดจะดีขนาดใหน เสียงก็ห่วย

--------------------------------------------------------------------------

hardwae decoder

powerdvd ส่งผ่าน dolby digital/dts ให้ soundcard ceative soundcard จะรับหน้าที่ไปทั้งหมด

- ข้อดี รู้ๆกัน ชิพ DSP ประมวลผลได้ดีกว่า software/filter เห็นๆ mixe/effect ต่างๆ ของ player จะไม่มีผล ปรับเอาที่การ์ดอย่างเดียว แน่นอนกว่า

-ข้อเสีย การ์ด creative ภาค output จำกัดจำเขี่ยมาก

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เรื่องเสียงจากในนี้มากเหลือเกิน
    แต่รู้มากก็ยากนานจริงๆ เสียตังค์เล่นของเพิ่มอีกจมเลย 555

แล้วSE-200PCI ออนเกียว ถอดดีทีเอสได้เองไหม

OverclockZone Member underground1's Avatar

ขอถามมั่งครับ ที่ว่าฟังเพลงดีกว่านี่ มันดีกว่าจนเห็นผลเลยใหมครับ ประมาณว่าฟังเฉยๆก็แยกออกไม่ต้องตั้งใจฟัง

... ถามรวมถึงเจ้า razer baraccuda ac 1 ด้วย

อิอิ

Quote Originally Posted by Sundayloveyou View Post
    แล้วSE-200PCI ออนเกียว ถอดดีทีเอสได้เองไหม
    พวก asus razer onkyo

ต้องใช้ powerdvd ถอดระหัส DTS/Dolby digital เป็น เสียง 6 channel ออกทาง soundcard

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks