overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: PDA Phone รุ่นไหนน่าเล่นมั่งครับ

OverclockZone Member ICU_ZaD's Avatar

Default PDA Phone รุ่นไหนน่าเล่นมั่งครับ

แค่แบบว่า
    1.วิทยุ
    2.ไวไฟ
    3.Touch Screen
    4.TV
    5.GPS (ไม่มีก้อได้น่ะครับ แต่ถ้ามีจาดีมากๆๆครับ)

ราคาขอไม่เกิน 15k พอมีแนะนำไหมครับ

หรืออยากเสนอรุ่นอื่นก้อไม่ว่ากันน่ะครับ เพิ่มนิดหน่อยได้ครับ
    Last edited by ICU_ZaD; 15 Apr 2008 at 22:37:28.

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

แนะนำ Asus P535 ครับ ไม่มีแค่วิทยุ แต่อย่างอื่นมีหมดยัน GPS และมีการอัพเดท Windows ใหม่ๆได้ตลอดเวลา จากสมาชิกในกลุ่มที่ก่อตั้งเป็นคลับขึ้น พร้อมแก้ไขปัญหาการใช้งานที่เกิดขึ้นได้ด้วย ลองเข้าไปดูแล้วกัน

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=60

OverclockZone Member ICU_ZaD's Avatar

แนะนำ Asus P535 ครับ ไม่มีแค่วิทยุ แต่อย่างอื่นมีหมดยัน GPS และมีการอัพเดท Windows ใหม่ๆได้ตลอดเวลา จากสมาชิกในกลุ่มที่ก่อตั้งเป็นคลับขึ้น พร้อมแก้ไขปัญหาการใช้งานที่เกิดขึ้นได้ด้วย ลองเข้าไปดูแล้วกัน
    อืมครับผม

แต่ถ้าเป็นตัว O2 Atom จะดีไหมครับ เพราะมีวิทยุมาให้ด้วยอ่ะครับ
    ราคายุที่เท่าไหร่หรอครับ

ขอโทดน่ะครับ

ไอตัว P535 นี่ราคาเฉียด 20K เลยอ่าครับ
    พอมีแค่งบ ไม่เกิน15K ไหมครับ

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

ใช้ o2 zinc อยู่ครับไม่มี วิทยุกับ GPS TV โดยรวมผมว่าก็เสถียรดีครับ

ใช้ o2 zinc อยู่ครับไม่มี วิทยุกับ GPS TV โดยรวมผมว่าก็เสถียรดีครับ
    แล้วโอ2 Atom ดีไหมครับ ขาดแค่ GPS กับ TV ช่ายไหมครับ

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

อะตอมมีปัญหาเรื่องบอร์ด ที่ไม่ถูกกับความชื้นเบาๆครับ

Dopod P800W เลยครับ ครบเกือบทุกอย่างยกเว้นทีวี ถ้าเคยใช้เครื่องแรงๆมาก่อนจะรู้สึกได้เลยครับว่ามันอืดมาก ต้องโอเวอร์คล็อกไปสัก 286 นี่กำลังดีเลย(แต่ยังอืดกว่าซีพียูซัมซุงในทรีโอ 750 อยู่ดีครับ)

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

Quote Originally Posted by ICU_ZaD View Post
    ขอโทดน่ะครับ

ไอตัว P535 นี่ราคาเฉียด 20K เลยอ่าครับ
    พอมีแค่งบ ไม่เกิน15K ไหมครับ
    ผมไปจับมือ 2 ได้มา 11,500 กล่อง+อุกรณ์ครบ+Speednavi แถมเหลือประกันอีก 4 เดือน สภาพไม่ต่างจากของใหม่เลย ประกัน Dcom แต่เคลมที่ Asus มีปัญหาเปลี่ยนได้เลย
    ลองหาดูครับโชคดีอาจมีโอกาส แพงสุดไม่น่าเกิน 15,000 แล้วแต่ระยะเวลาประกันที่เหลืออยู่ครับ

เจออยู่ 2 ตัวที่ขายอยู่ตอนนี้ลองเข้าไปดูครับ รู้สึกประกันจะเหลือเต็มๆ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...ID=127023&PN=2

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...ID=128274&PN=2
    Last edited by naymong; 16 Apr 2008 at 19:56:09.

ขอถามนิดนึงน่ะครับ

PDA Phone ที่ไม่มีวิทยุมาให้แต่แรกอ่ะครับ

ลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ไหมครับ

พอรุไหมครับ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

Quote Originally Posted by ICU_ZaD View Post
    ขอถามนิดนึงน่ะครับ

PDA Phone ที่ไม่มีวิทยุมาให้แต่แรกอ่ะครับ

ลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ไหมครับ
    ลงได้ แต่มันจะเล่นเป็น GPRS แทน (คือเป็นการฟังวิทยุผ่านอินเตอร์เน็ต และฟังได้จากลิงค์ฟังวิทยุตามอินเตอร์เน็ต)

ส่วนมือถือผม Gigabyte i120 ครับ ดูทีวีได้ (แต่อย่าไปหวังกับมันเลย)

OverclockZone Member Ryuma's Avatar

ที่จขกท.อยากได้น่าจะเป็นรุ่น Gigabyte I128 เพราะมีหมดยกเว้น GPS

OverclockZone Member wangtrirat's Avatar
    ฟิล์ม ภาพยนต์ MPV RSU

Gigabyte มีหมดที่กล่าวมา ยกเว้นจีพีเอส
    เสียตรงที่รูปทรงและงานประกอบไม่ดี รอมต่างๆหายากครับ
    ถ้าจะใช้อยู่แค่นั้นโดยไม่ได้คิดอะไรก็ได้ครับ
    แต่เป็นผมใช้แล้วอายเรื่องรูปทรง

OverclockZone Member fon.naja's Avatar

ASUS P256

OverclockZone Member

ASUS P320 ตัวเล็กตัวใหม่ที่กำลังจะออกมาครับ ราคาไมเกิน 15K
    มี wifi edge gps เกือบครบหมด ยกเว้น FM ตัวนี้ก็น่าเล่นครับ ผมรอดูอยู่เหมือนกาน

OverclockZone Member noom_haha's Avatar

Quote Originally Posted by i704P View Post
    อะตอมมีปัญหาเรื่องบอร์ด ที่ไม่ถูกกับความชื้นเบาๆครับ

Dopod P800W เลยครับ ครบเกือบทุกอย่างยกเว้นทีวี ถ้าเคยใช้เครื่องแรงๆมาก่อนจะรู้สึกได้เลยครับว่ามันอืดมาก ต้องโอเวอร์คล็อกไปสัก 286 นี่กำลังดีเลย(แต่ยังอืดกว่าซีพียูซัมซุงในทรีโอ 750 อยู่ดีครับ)
    เห็นด้วยกับตัวนี้ครับ เพราะใช้ตัวเดียวกัน อิอิ ผมเคยเล่น O2 ตั้งแต่ mini Xda Atom จนตัวสุดท้าย Atom life มันเปลืองแบตมาก ถ้าเป็น Xda Atom ที่หน้าตาเหมือนกันสามตัวอ่ะครับ พวก exec อ่ะครับ มันใช้กับsim ais ไม่ได้ครับ สัญญาณมันสวิง นอกนั้นโอเคเลยครับ ตอนนี้เลยรัก P800wมากเลยครับ ไม่มีปัญหาไรเลย ตอนนี้เปลี่ยนเป็น HTC P3300 ครับ

Bookmarks

Bookmarks