Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Assasin's Creed จบแล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Assasin's Creed จบแล้วบ้างครับ

คือผมอยากจะถามหน่อยน่ะครับว่า ภารกิจที่ให้ทำมันมีแค่นี้หรอครับ
    ผมเห็นหลัก ๆ ก็มีอยู่แค่
    - ช่วยคนที่ถูกทหารรังแก
    - นั่งฟังเค้าคุยกันแล้วเข้าไปล้วงกระเป๋า
    - ยืนฟังแล้วชกหน้าจากนั้นก็แทงให้ตาย
    - กำจัดเป้าหมาย(น่าจะแนว ๆ บอส)
    พอดีผมเล่นมาได้ไม่ไหลเท่าไหร่น่ะครับ ยังอยุ่ที่เจยูซาเรมอยู่เลย
    ก็เลยสงสัยน่ะครับ เพราะชักเบื่อ ๆ ขึ้นมาแระ เห็นมีให้ทำอยู่แค่นั้นเอง

ก็มีแค่นั้นแหละครับ แต่จะแตกต่างตอนจะจบ ภารกิจจะเปลี่ยนไปนิดหน่อย ตอนที่เริ่มสงสัย master และการกระทำของตัวเอง

เกมนี้อยู่ที่เนื้อหาของมันครับ
    ตอนเล่นแรก ๆ น่าเบื่อมาก สู้ทหารเยอะ ๆ ไม่ได้ วิ่งหนีอย่างเดียว แต่พอเริ่มเล่นเข้าทาง ก็เริ่มมัน พอทำภารกิจ และช่วยชาวบ้าน ได้ฟังเนื้อหา มันก็น่าติดตามดีครับ ว่าเราไปเมืองต่าง ๆ จะเจออะไรบ้าง แต่ละเมืองมีปัญหาของตัวเอง ไม่ซ้ำกัน แต่ภารกิจเหมือนกัน คือ ฆ่า

Comment

ผมยังไม่ผ่าน ตอนที่มันให้ไปเฝ้า พ่อค้าขายตะกร้าเลยครับ ไม่รู้มันให้ทำไร ฆ่าก็ฆ่าไม่ได้ซักที

ไผรู้ บอกทีเน่อ อนาจตัวเองมาก

Comment

มันให้พังร้านไม่ใช่เหรอ...

Comment

ของผมใกล้จบแล้วจริงๆเดินลงมาที่ด้านล่างซ้ายชอง map ที่เป็นทางลง 2 ทางอ่ะครับเข้าไปสู้กับทหารเกือบๆร้อยคนแล้วไม่ผ่านเล่นจนไปคุยกับ ราชา แล้วมันจะส่งพวกนัก บวชที่เก่งๆมารุมเราประมาณ 20+ ได้อ่ะไม่ผ่านจริงๆยากโคตร
          คิดว่าท่าผ่านตรงนั่นไปแล้วคงจบหมดแล้วละครับเพราะว่าเปิด memory block ได้ครบแล้วครับ

Comment

ตรงฉากที่ว่า ผมใช้มีดซ่อนอย่างเดียวเลย จับมันเหวี่ยงให้ล้มแล้วตามไปจิ้ม.........

Comment

Originally posted by scops View Post
              ของผมใกล้จบแล้วจริงๆเดินลงมาที่ด้านล่างซ้ายชอง map ที่เป็นทางลง 2 ทางอ่ะครับเข้าไปสู้กับทหารเกือบๆร้อยคนแล้วไม่ผ่านเล่นจนไปคุยกับ ราชา แล้วมันจะส่งพวกนัก บวชที่เก่งๆมารุมเราประมาณ 20+ ได้อ่ะไม่ผ่านจริงๆยากโคตร
              คิดว่าท่าผ่านตรงนั่นไปแล้วคงจบหมดแล้วละครับเพราะว่าเปิด memory block ได้ครบแล้วครับ
              อ๋อตรงนี้ตอนสู้กับไอ้ 20 คนแรกก็เดิมๆครับผ่านการโดนรุมก่อนหน้านี้มาได้ไม่น่าจะยากสำหรับตรงนี้ ตอนที่ยากหน่อยก็คือสู้กับไอ้หัวบากหัวหน้ากลุ่ม templar แต่ถ้ารู้ทริกก็ไม่ยากเท่าไรครับผม วิธีผมก็แค่รอมันฟันดาบมาก็รอก็ Counter ถีบให้มันล้มครับแล้วเราก็ออกไป***งๆตัวมันซักหน่อยแล้วปามีดสั้นครับ (ให้ปามันตอนมันลุกขึ้นยืนแล้วนะครับถ้ามันกำลังล้มอยู่จะปาไม่ถูก) มีเท่าไรปาใส่ให้หมดเลยครับถ้ามันเข้ามาใกล้ก็รอ Counter ใส่แล้วก็ออก***งไปปามีดเรื่อยเดี๋ยวก็ตายครับ

Comment

ภารกิจมันมีแค่นั้นแหละครับ แถมฉากพูดก็ข้ามไม่ไดอีก Sub ก็ไม่มี

แต่ผมก็เล่นมันจนเคลียร์ได้ เหอๆ

ป.ล.ตอนจบ มองกำแพง จบเฉย งงเลย เห็นเค้าว่าเป็นไตรภาคมั้ง

Comment

มันมีภาคต่อครับ หลังๆ ผมเริ่มเบื่้อ counter ล่ะ ชอบสู้ บน ตึกสูงๆ แล้วจับโยนๆ หรือ ก้ฟันสู้ ไปเรื่อย ใช้ defense break เอาน่ะ

Comment

ยังมีภารกิจพวก เก็บธงตามเวลาที่กำหนด แอบซุ่มฆ่าทหาร แล้วก้อเก็บธงกับviewpointให้หมดน่ะครับ ผมจบไปแล้วยังอยากซื้อแผ่นแท้สะสมเลยสนุกดีครับ

Comment

แล้วเกมนี้เวลาจบแล้วมันมี Bonus อะไรให้เล่นหลังจบอีกบ้างมั้ยครับ ไม่งั้นน่าเบื่อแย่เลย เกมระดับนี้

Comment

ใช้ counter attack ครับเวลาโดนรุม กด คลิกขวาค้างไว้ พอมันจะเข้ามาโจมตี ก็กดคลิกซ้ายครับ ได้ผล

Comment

Working...
                        X