Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเวลาเล่นAss Creed ซักพัก จะหลุดออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเวลาเล่นAss Creed ซักพัก จะหลุดออกครับ

คนอื่นเป็นไหมครับ ผมใช้แผ่นก้อป เล่นไปซัก 20-25 นาทีมั้ง จะหลุดออกมา แต่เช้าไปเล่นใหม่ได้ตลอด และก็จะหลุดออกมาอีก คนอื่นเป็นกันไหมครับ ผมใช้8600GT นี่กระตุกมากเลยตอนอยู่ในเมือง

ผมปรับ low หมด เลยไม่ค่อยกระตุกเท่าไรครับ

ของผม 6600gt อ่อน ๆ

Comment

หาธงยากเลยท่าน แล้วอีกอย่างเวลาใกล้ตาจะมองอะไรไม่เห็นเลย eye view ก็มองไม่ออกครับ ถ้าปรับLow

Comment

ไม่เป็นนะงับ เคยหลุดเหมือนกัน แต่ไม่บ่อยขนาดนั้น ส่วน 8600 ปรับได้สุดเลยครับ แต่ต้องลด Multisample เหลือ 1 หรือ 2 นะคับ ถ้า 3 นี่ตุกแน่นอน

Comment

เป็นเหมือนกันครับ หลดประจำ หาสาเหตุไม่เจอ ยังไม่ทันเข้าเยลูซาเลมเลย เมือง ดามัสกัสก็หลุดทุก 20 นาทีแล้ว ส
          งสัยต้องหาแผ่นแท้ ที่แก้บัคแล้วมาเล่น

Comment

ไม่ใช่โหลดตัวเก่ามานะครับขนาดมันเท่าๆกันเลยอะ*-*

Comment

แปลกอ่ะ เกมนี้ผมเล่นไม่เจอบั๊กเลยซักอัน เกมอื่นเจอตลอดแต่เกมนี้ไม่เลย เล่นยาวรวดเดียวจบเลยด้วยอ่่ะ ไม่เจอบั๊กสักอันเลย

ผมว่าบางทีลองลงวินโดว์ใหม่ดู แล้วก็โหลดไดร์เวอตัวใหม่สุดมาใช้ ผมเคยอ่านใน Release Notes แต่ไม่แน่ใจว่าของเกมส์นี้หรือเปล่า เค้าบอกไว้ว่าถ้าใช้ซีพียูของ AMD ต้องโหลดแพชซีพียูจากเวบของ AMD มาลงด้วย จะแก้ปัญหาบางอย่างได้

Comment

เรื่องหลุดผมไม่เป็นเลยอ่ะ เหมือนกะท่าน ARES ว่าละม้าง

ผมใช้ vista เล่น ไม่รู้ xp จะหลุดหรือป่าว

Comment

ตั้งแต่ โหลด ตัวใหม่มา ผมไม่พบ ปัญหา เลยครับ เหอๆๆ

Comment

อ่า ผมใช้ vista x64 นะ ก็ไม่เห็นจะหลุดหรือกระตุกเลย ผมว่าท่านโหลดเวอร์ชั่นเก่ามามากกว่า หาโหลดใหม่นะครับ

ปล โหลดมาแล้วต้องเล่นใหม่ด้วยอ่ะ ใช้เซฟของตัวที่หลุดไม่ได้ ...
                    ปล2 ถ้าอยากรู้ว่าเป็น version ไหน ให้เข้าไปดูใน graphic option ถ้ามันปรับ quality ได้ถึง 4 แสดงว่าเป็นตัวใหม่ แต่ถ้าปรับได้แค่ 3/3 แสดงว่าเป็นตัวเก่า
                    ปล3 ผมใช้ 3870 อ่ะ ปรับกันสุดๆทุก option ไม่มีกระตุกนะ หุหุ

Comment

อ่อ ของผมยังตัวเก่านะครับ ตอนนี้ลงแพทรัสเซีย กระตุกมากมาย

Comment

Originally posted by TheJackal View Post
                        ตั้งแต่ โหลด ตัวใหม่มา ผมไม่พบ ปัญหา เลยครับ เหอๆๆ
                        โหลดได้ที่ไหนบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

ตัวเก่้าเจ้าปัญหาเลย

หลุดก็บ่อย เข้าเยรูก็ไม่ได้

ลง Patch รัสเซียแล้ว ยิ่งแย่กว่าเดิม

หลุดบ่อยมากๆ FPS ร่วงในจุดที่ไม่น่าจะร่วงขนาดนั้น

แต่ตัวใหม่ออกมา Repack

ปัญหาหลักๆทุกอย่างหายไป

เข้าเยรูได้ ลื่นได้ใจ

Sound 5.1

หาโหลดได้ตามบิทชื่อดังทั่วไป ทั้งนอกและใน

หาคำว่า Assassins Creed Repack ตัวนี้จะเป็นตัวไร้ปัญหา

Comment

Working...
                          X