Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบว่าอยากถามหน่อยครับ ก่อนที่จะโม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบว่าอยากถามหน่อยครับ ก่อนที่จะโม

คือว่า โมไปแล้วมันได้อะไรบ้างครับ นอกจากความสวยงาม กับคุมอุณหภูมิได้

ได้อะไรอย่างอื่นอีกไหมครับ แบบเครื่องไวขึ้น (ไม่ได้ overclock นะครับ)

ที่ถามเพราะอยากรู้นะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นแต่อยากใด

ขอบคุณเท่าไหร่ก็ไม่พอ

ตอบง่ายๆคับ ขึ้นอยู่ว่าจะ โม อะไร!

เช่น โม เครื่องเสียง ทำให้เสียงดีขึ้น

หรือ โม เคสทำให้สวยขึ้น (อาจจะดีขึ้นเรื่อง การระบายความร้อนด้วยก้เป้นได้)

หรือ จะโมอย่างอื่น ก็ว่าไปคับ

Comment

Originally posted by boatbyboat View Post
      ตอบง่ายๆคับ ขึ้นอยู่ว่าจะ โม อะไร!

เช่น โม เครื่องเสียง ทำให้เสียงดีขึ้น

หรือ โม เคสทำให้สวยขึ้น (อาจจะดีขึ้นเรื่อง การระบายความร้อนด้วยก้เป้นได้)

หรือ จะโมอย่างอื่น ก็ว่าไปคับ
      ถูกจายมากคับ ตามนั่นเลยจ้า

Comment

เหมือนกับการจัด ระเบียบบ้านเมืองอ่ะครับ ทำให้อ่ะไรเปงระเบียบไม่รกหูรกตา

ทำให้น่ามอง น่าชมขึ้น แล้วก็ทำให้มันไม่สกปรกด้วยครับ

เหมือนกับ เทศบาลให้คนมา กวาดถนน เก็บขยะ ปลูกต้นไม้ที่เกาะกลางถนน แล้วทาสีฟุตบาทใหม่
        อ่ะไรประมานนี้อ่ะครับ ทำให้บ้านเมืองดูสวยงามขึ้น เพราะฉะนั้น ผมจะเปงนายกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ไม่ใช่และเริ่มอิน ก็ประมานที่ผมบอกไว้อ่ะครับ

Comment

ตามนั้นนะคับ

Comment

ชอบจัดครับ เห็นของคนอืนแล้วมันเกิดความอยากครับ หุหุ + สวย ครับ

Comment

Working...
            X