Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครๆ ก็รู้ว่า 2ZS กับ x-fi music ดีมากๆ แล้วทำไมร้านในไทยไม่สั่งมาขายล่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครๆ ก็รู้ว่า 2ZS กับ x-fi music ดีมากๆ แล้วทำไมร้านในไทยไม่สั่งมาขายล่ะครับ

คือผมก็รู้นะ ว่า ถึงมันจะดีอย่างไร ก็ต้องเลิก

แต่ นี่ลูกค้าก็ถามหากันเยอะแยะ ทำไมถึงไม่สั่งมาขาย

ผมไม่เข้าใจครับ

รุ่นพวกนี้รู้สึกจะเลิกผลิตไปแล้วที่เอามาขายๆกันจะเป็น Refurbished ซะมากกว่า
    Last edited by JO; 16 Apr 2008, 03:48:33. Reason: พิมพ์คำเต็มแทนคำย่อ

Comment

Ref. คืออะไรครับ

Comment

Refurbished ก็ของวนซ่อมอะครับ

Comment

แล้วที่เห็นประกาศขายกันในบอร์ดเรานี่ก็เป็นของวนซ่อมหรือครับ
          เห็นคนขายบอกว่าเป็นของใหม่ สรุปแล้วมันจริงรึป่าวครับ

Comment

ขอซ่อม serial ขึ้นด้วย R

Comment

ผมใช้กับ vista64 แล้วมีปัญหากับ driver อ่ะคับ อยากได้มั้ย ขายนะคับ extreme music

Comment

ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อของหิ้ว 2zs(์ืำnew) จากบอร์ดนี้ครับ

แต่เคยเข้าเวปครีเอทีฟ มันไม่มี 2zs จำหน่ายอ่ะ

เลยสงสัยว่าของหิ้วมันมาจากไหนครับ

แต่ก็ช่างมันเถอะครับ ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว เสียงดีกว่าออนบอร์ดหลายช่วงตัวเลย

Comment

ของวนซ่อมนี่เอง แต่ผู้ผลิตเป็นคนซ่อม มันก็ได้มาตราฐานแหละ

เข้าใจแล้ว

Comment

มันได้มาตราฐานแต่พังไปแล้วครับ ใช้ไป4เดือนพัง
                    ซาวด์การ์ดเสียยากก็จริงแต่ของวนซ่อมโอกาสเสียสูงกว่าของปกติอยู่แล้ว ท่านต้องเสี่ยงเอา
                    พ่อค้าบางท่านก็บอกตรงๆว่าref บางคนก็ดุ่ยๆมาว่าของมือ1

Comment

มันเป็นอย่างนี่นี่เอง ^^

Comment

ของที่ซื้อมา ในบอร์ด พลิกดู Serial ก็ R (เออ ว่าแล้ว) หวังว่าไม่ซวยเจ๊งเร็วล่ะ ซื้อมาแก้ขัดไปก่อน
                        ถ้าบอกว่ามันใหม่ก็ ใหม่ล่ะ สวย เหมือนมาใหม่งั้นแหละ แต่ทว่า...มันเป็น R แถมเอามาขายหลายตัวหลายรอบด้วยสิ(ในบอร์ด) สงสัยจังว่ามันมีเหลือเยอะขนาดนั้นเชียว

รอ Creative ออก ตัวใหม่ มา เกทับ จะซื้อมาใช้แทน
                        ปล. ผมว่ามันน่าจะขายถูกกว่านี้นะ

Comment

sound card ราคากลางๆ มันก็ไม่ค่อยจะมีซะด้วยสิ T_T แล้วมันก็ไม่ค่อยจะออกบ่อยๆ

ออกมาทีก็ รุ่นสูงๆ เหอๆ

สนใจ 2ZS ในบอร์ดเราเหมือนกัน แต่เจอ rep. ของคุณ koomairoo ไปแล้วหนาวๆ ร้อนๆ

Comment

ใช่ว่าของที่ขึ้นต้นด้วยตัว M จะดีเสมอไปนะครับ อาจเป็นของเสียที่ยังไม่ได้ถูกซ่อมก็ได้ใช่ไหมละครับ
                            เพราะของที่จะมาเป็นตัว R เนี้ย ล้วนเป็นตัว M มาก่อนทั้งนั้น 555+
                            ถูกไหมละครับ หรือว่าอย่างไร

Comment

Originally posted by Poonza View Post
                              ใช่ว่าของที่ขึ้นต้นด้วยตัว M จะดีเสมอไปนะครับ อาจเป็นของเสียที่ยังไม่ได้ถูกซ่อมก็ได้ใช่ไหมละครับ
                              เพราะของที่จะมาเป็นตัว R เนี้ย ล้วนเป็นตัว M มาก่อนทั้งนั้น 555+
                              ถูกไหมละครับ หรือว่าอย่างไร

555555555555555

Comment

Working...
                              X