Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 450 w noname จะจ่ายไฟเครื่องผมพอมั๊ยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 450 w noname จะจ่ายไฟเครื่องผมพอมั๊ยครับ...

3000+
    A8N sli se
    ram 1 g
    7900 gs
    dvd rom
    dvd rw
    hdd 80 g
    fdd

จ่ายพอมั๊ยครับ ถ้าผมจะเอา 350 w มาต่ออีกตัวจะน่าพอมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

PSU 450 w noname ก็พอแล้น

Comment

มีตั้งซื้อของตั้งเยอะ psu ดี ๆ หน่อยก็ได้ครับ

Comment

บอกว่า 450 จ่ายไฟจริงอาจจะแค่ 300 ก็ได้ครับ วันนั้นผมอ่านหนังสือ(จำชื่อไม่ได้แล้วอ่านหลายค่ายเกิน) เขานำตัวจ่ายไฟมาทดสอบครับ แบบโนเนม มีบางรุ่นบอกว่า 400 จ่ายไฟจริงแค่ 230 เองครับ มั่นใจไม่ได้จริงๆครับเรื่องแบบนี้...
        ----------------------
        บางตัวก็ดีกว่าที่คิด บางตัวก็แย่กว่าที่คิดซะอีก

Comment

Originally posted by guru View Post
          บอกว่า 450 จ่ายไฟจริงอาจจะแค่ 300 ก็ได้ครับ วันนั้นผมอ่านหนังสือ(จำชื่อไม่ได้แล้วอ่านหลายค่ายเกิน) เขานำตัวจ่ายไฟมาทดสอบครับ แบบโนเนม มีบางรุ่นบอกว่า 400 จ่ายไฟจริงแค่ 230 เองครับ มั่นใจไม่ได้จริงๆครับเรื่องแบบนี้...
          ----------------------
          บางตัวก็ดีกว่าที่คิด บางตัวก็แย่กว่าที่คิดซะอีก
          โหลเรอะเกิ้น หลอกหลวงๆ

Comment

Originally posted by celly View Post
            3000+
            A8N sli se
            ram 1 g
            7900 gs
            dvd rom
            dvd rw
            hdd 80 g
            fdd

จ่ายพอมั๊ยครับ ถ้าผมจะเอา 350 w มาต่ออีกตัวจะน่าพอมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

7900 gs
            ตัวนี้ท่านน่าหนักใจสุดครับ กินไฟ ตอนโหลดสุดที่ 200 ก่าวัตครับ ผมว่า 450 วัตโนเนม รอดยาก
            สัก 350 วัต เต็ม ENERMAX พอได้ครับ อุประท่านแต่ละอย่าง หนักๆ ทั้งนั้นเลย หุหุหุ

Comment

PSU 450 w noname ผมว่ารอดยากนะคับผมว่า

Comment

จะไม่รอดเพราะ 7900 นี่แหละครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  7900 gs
                  ตัวนี้ท่านน่าหนักใจสุดครับ กินไฟ ตอนโหลดสุดที่ 200 ก่าวัตครับ ผมว่า 450 วัตโนเนม รอดยาก
                  สัก 350 วัต เต็ม ENERMAX พอได้ครับ อุประท่านแต่ละอย่าง หนักๆ ทั้งนั้นเลย หุหุหุ
                  ถ้า OC ทั้ง CPU และ GPU

ต่อให้ Enermax ก็เอาไม่อยู่้แน่ครับ แค่ 350W

Comment

ผมสงสัยเหมือนกันครับ

PSU ยี่ห้อ Delux DLP-31A 450W ,
                    120mm fan adopted, acoustic noise&ripple, ATX 12V 2-ways
                    อยากประหยัดครับเห็นราคาไม่ถึง 1000 จะไหวไหมครับกับ 7900 gs ( อยากได้ไว้เล่นเกมส์ครับ )

หรือ PSU Enermax เหมาะสมแล้วจำเป็นจะต้องซื้อครับ

หรือซื้อ 7600 gs , 7600 gt หรือ X1650pro , X1650XT ดีครับ เพื่อที่จะประหยัดงบดีครับ

พี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อนนะครับ
                    ผมไม่อยากซื้อ VGA ใหม่บ่อย ๆ คิดว่าจะใช้ไปจนกว่ามันจะไปไม่ไหวครับ
                    ผมอยากใช้เงิน (งบไม่เกิน 10000 บาท)ให้คุ้มค่ากับประสิทธิภาพที่จะได้รับกลับมาให้มากที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ enermax model 365p น่าจะ 350 w เลี้ยง p5b-e +e6300 +galaxy 7900gs + Hdd80 G + DVD WR + FDD
                      มันก็ไหวนะ แต่โนเนม ม่ายรู้ อ่ะ ครับ

Comment

ขอโทษ ที่ เบิ้ล ครับ

Comment

ถ้าผมต่อแบบนี้ละ
                          450w ต่อเข้าบอร์ด 7900 GS กะ FDD
                          350w ต่อ DVD-RW DVD-ROM HDD
                          ยังจะพอรึป่าวคับตอบหน่อย......

Comment

Originally posted by celly View Post
                            ถ้าผมต่อแบบนี้ละ
                            450w ต่อเข้าบอร์ด 7900 GS กะ FDD
                            350w ต่อ DVD-RW DVD-ROM HDD
                            ยังจะพอรึป่าวคับตอบหน่อย......
                            ผมก็อยากรู้ครับต่องี้ได้ป่าวครับ

Comment

ผมฟันธงให้ ของผม 3000+@2.7 / dfi nf4 utra-d / ram dual / 6800gs /hdd 2 ตัว/dvd-rw /พัดลม 12 cm มีไฟ 4 ตัว noname 420 w ยังเอาอยู่เลย mod ไฟ 3.3 นิดนึงก็ work แล้ว

Comment

Working...
                              X