Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน RAM ขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน RAM ขอความรู้หน่อยครับ

ใช้ห้องนี้น่าจะได้นะ

ขอความรู้เรื่อง RAM หน่อยครับว่าตัวไหนที่พอเทียบเคียง และ Work บ้าง
    สิ่งที่ต้องการคือ 2GB*2 DDR-II 1066MHz สามารถ OC ไปที่ 1200MHz มีตัวไหนบ้างที่เนียนๆ สามารถหาได้ที่ไหน ขอราคาของแต่ละตัวด้วยก็ดีครับ จะได้ดูว่าต่างกันมากน้อยแค่ไหน

ตัวเลือก สำหรับ DDR-II 1066MHz หรือมีตัวอื่นเพิ่มเติมบ้าง
    1. Corsair Dominator
    2. Geil EVO One
    3. GSkill ?
    4. OCZ ?

** ? = ไม่ทราบรุ่นที่เทียบกันได้

ขอบคุณครับ
    Last edited by Phoenix007; 16 Apr 2008, 13:57:57.

ใช้ System อะไรมั้ง
    อุปกรณ์อื่นไม่เทพ พาแรมไปได้ไม่ไกลเหมือนเดิม นะ

Comment

Spec ที่วางไว้คร่าวๆ ดังนี้ครับ

1. Mobo ASUS P5E
      2. CPU C2Q Q9300 or Q9450 คาดว่าจะ OC 20-30%
      3. VGA ATI HD3870 512Mb
      4. RAM 2Gb*2
      5. PSU 600-700W

รอเพียงแค่ ผบ.ทบ. อนุมัติงบเท่านั้นครับ

Comment

สเป็กแหล่มจริงๆ ขาดแต่ได้บอร์ด wifi อีกตัว สุดยอดแน่....
        HZ วิ่งได้ตามที่เป้าหมายต้องการแน่งับ

Comment

Card Wi-Fi มีอยู่แล้วครับ แต่คงไม่ใช้ครับ เพราะจะต่อ Ethernet เข้า ADSL Router เลยครับ

Comment

ดัน บวกกับได้ข้อมูลเพิ่มนิดหน่อย
            ส่วนมากเท่าที่ดูแล้ว ถ้าเป็น PC2-8500 ค่า CL จะเป็น 5-5-5-15 หมด

1. Corsair Dominator
            2. Geil EVO One
            3. G-Skill ?
            4. OCZ HEAPER HPC

กำลังสนใจ Geil EVO One กับ OCZ HEAPER HPC นะครับ สามารถหาที่ไหนได้บ้าง

Comment

เข้ามาหาความรู้หน่อย

Comment

ดันหน่อย

หรือว่าต้องย้ายห้องครับ?

Comment

จะเอามาลาก ตัด EVO ONE ออกไปได้เลย

ลองดู PK หรือ HZ ก่อนก็ดี ราคาไม่สูงมาก แต่ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องราคา Crucial ไปเลย แหล่มแน่

Comment

เอามาใช้งานจริงๆ ครับถ้า OC ไปที่ 1200MHz หรือต่ำกว่าแบบว่า Stable นะครับ

แต่ Crucial Ballistix PC2-8500 มันไม่มีแบบ 2GB มันมีแต่ 1GB กับ 1GB*2 นะ
                    แล้ว OCZ HEAPER HPC เป็นงัยบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X