Announcement

Collapse
No announcement yet.

Partition รวมเหลืออันเดียว ทำอย่างไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Partition รวมเหลืออันเดียว ทำอย่างไรดี

เรื่องมีอยู่ว่าผมจะ Format Windows ใหม่ ซึ่ง windows ตัวเดิมก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ปรกติ
    ทีนี้ผมจะลง Windows ใหม่ก็ใส่แผ่นไป ตามปรกติ พอก่อนถึงขั้นตอน Format มันจะมีให้เลือก
    Partition ที่จะทำการติดตั้ง Windows ... ปัญหาเกิดเลยครับ Partition
    ยุบรวมไปเหลือ Partition อันเดียวเลย มีขนาดเนื้อที่ ทั้งหมด ของ Harddisk อาจจะขาด
    นิดหน่อย .... เป็นทุกแผ่นเลยครับ ทั้ง xp vista แต่ลงเครื่องอื่นไม่เป็น

.. ผมก็เลยลอง boot เข้า มา ใน windows xp ตัวเก่า ( ที่ยังไมได้ format )
    ปรากฏว่า เห็น hard-disk ครบทุกตัวปรกติ ยังมีข้อมูลครับหมด เลย งง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ
    อะไรทำไมถึงเป็นแบบนี้ครับ

แยกพาทิชั่นยังอ่า

Comment

ลอง split partition เพิ่มใน hdd ตัวปัญหาของคุณ
      ดูว่ามันจะเห็นให้รึปล่าวครับ

Comment

Working...
      X