Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยคับ หลังจากผม แฟลชไบออส แล้วเล่นเกม ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยคับ หลังจากผม แฟลชไบออส แล้วเล่นเกม ..

หลังจากที่ผม Flash Bios ด้วย @bios ของง Gigabyte

จากนั้นผมเปลี่ยน Ram เป็น Dual CH. การใช้งานเล่นเน็ต ทุกอย่างปกติ
    พอเล่นเกมส์

มันแจ้ง Error

The instruction at '0x6F0927A7' referenced memory at '0x00000084'.
    The memory could not be 'read'.

ต้องทำงัยดีคับ T T"

อ่อ ถามอีกนิด คับ Ram Dual Ch กะ ไม่ Dual มันแตกต่างกันประมาณเท่าไหนคับ ช่วยยกตัวอย่างทีคับ
    1GB *2 อ่คับ

เพิ่มเติม + ขุด

อาการนี้เป็นหลัง จากลดไฟ หลังจาก OC แล้ว ต้องเพิ่มไฟ ป่าวคับ

ผม E2160 - @3.0 ตอนนี้
    Ram 1 Gb * 2

ไฟ 1.376 แล้วนะคับ ต้องเพิ่มอีกหยอ

Comment

ลองไม่โอซีแล้วเล่นดูก่อนสิว่ามันเป็นไหม ถ้าเป็นก้ว่ากันต่อถ้าไปเป็นก็เช็คไฟใหม่ครับ
      ปล.ของผมที่3.0มันต้องไฟ1.4เลยนะ

Comment

ตอนใช้ E2160 อะหรอครับ เพราะผมพึ่งลดไฟ มา กะว่าจะไปเพิ่มไฟ

Comment

Working...
        X