overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: งบไม่เกิน 25000 อยากได้แบบคุ้มค่าครับ

OverclockZone Member poloman's Avatar

Default งบไม่เกิน 25000 อยากได้แบบคุ้มค่าครับ

มีงบไม่เกิน 25000 แบบจำกัดมาก ๆ ครับ อยากได้โน๊ตบุคสักเครื่องนืง เอาไว้ทำงานเอกสาร เล่นอินเตอร์เน็ต ดูหนัง ฟังเพลง ไม่เน้นเล่นเกมส์ครับ

อยากให้ดูไปถึงเรื่องการรับประกันตัวเครื่อง จอภาพ แป้มพิมพ์ และอุปกรณ์อื่น ๆ ด้วยนะครับ

ตอนนี้เล็ง ๆ อยู่ 2 ตัว คือ Lenovo Y410 กับ Asus A8E-4P095 เพราะในบอร์ดนี้เห็นคนเชียร์เยอะ

ไม่ทราบว่าคุณภาพ ราคา และการรับประกันเหมาะสมกับราคาหรือเปล่าครับ แล้วถ้าไปซื้อ ควรไปซื้อที่ไหนดีครับ

ตอนซื้อผมควรสอบถามในเรื่องอะไรบ้าง และสิ่งที่ควรได้หลังการซื้อ อย่างเช่น ของแถม หรือ ฯลฯ แนะนำด้วยนะครับ อยากให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากที่สุดครับ

OverclockZone Member thegenius's Avatar

สนับสนุน Lenovo Y410 จ้า สเปคหรูราคาถูก พอดีแนะนำให้เพื่อนซื้ออยู่สองคนแล้ว ของแถมเค้าจะแถมเป็นเม้าส์ไวร์แลท กับกระเป๋า (เราขอของแถมเพิ่ม เค้าบอกจ่า่ยเงินสดแถม แฮนดี้ไดร์ฟ 1G ให้มาอันหนึ่ง) ส่วนที่ซื้อไม่ทราบค่า เพราะมะได้อยู่กรุงเทพ หรือไม่ก็สามารถซื้อได้จากเว็บ tohome http://www.tohome.com/product_detail...id=20080200112 เรื่องการประกันก็เหมือนทั่วไปคะ ประกัน 1 ปี
    คีย์บอร์ดเป็นภาษาอังกฤษ เค้าจะมีสติ๊กเกอร์ภาษาไทยมาให้ติดเองค่า

ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากแค่ไหนนะค่ะ ^_^

ราคา 25000 มองหาแต่บริการดีดีพอครับ

ไปหวังของแถมมะค่อยได้ คงได้เป็นแรม 512 - 1024 Mb

ส่วนที่มองๆไว้ก็โอเคแล้ว Asus CPU ดีกว่าหน่อย

แต่วันนี้มาแนะนำ

24900

ยี่ห้อ : Acer
    รุ่น : Acer Aspire 4520G-401G16Mi
    CPU : AMD Turion64X2 TL-58 (1.9 GHz, L2 1MB)
    การ์ดจอ : nVidia GeForce 8400M GS
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.52 kg.
    ประกัน : 1 Y.
    Wireless : Yes
    Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes
    Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 4
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

OverclockZone Member nointrend's Avatar

ตาม คห ข้างบนเลยครับ ^ ^

OverclockZone Member

เหอ ๆ เอ่อ 4520G นะงับ ทำไมรูปมานเปน 5920G อ่า -*-

OverclockZone Member turionx2's Avatar

กำ ท่าน oiloffline แนะนำ ACER !!! ^^ แต่ราคานั้นตามท่านได้เลยครับ

ถ้างบ จำกัดแค่ 25k จริงๆ

เป็นผมคงถอย dell inspiron 1420 สีขาว ครับ ราคา ราวๆ 23000 vat แล้ว
    ไม่ก็ asus ก็ดีครับ

แต่อาทิตย์หน้าจะผมสอยตัวนี้ครับ ถ้าไม่มีไรเปลี่ยนแปลง
    toshiba m200-e431t 28900 แถมแรม 1 กิ๊ก อิอิ

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    กำ ท่าน oiloffline แนะนำ ACER !!! ^^ แต่ราคานั้นตามท่านได้เลยครับ
    Notebook มีไว้ใช้

ไม่ได้มีไว้โชว์ครับ

งบเค้ามีเท่านั้น ความต้องการเค้า เค้าบอกต้องการงบ 25000 คุ้มค่า

Acer คุ้มสุดละในราคานี้

ก็ตามสมควร ^^

Bookmarks

Bookmarks