Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยดูหน่อยครับว่ามันเป้นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยดูหน่อยครับว่ามันเป้นอะไรครับ

DS3P ของผมมานเป็นแบบนี้อะครับ คือ เปิดเครื่องมา ติด แล้ว ดับ แล้วก็ติด แล้วก็ดับ แบบนี้ไปเรื่อยๆๆ -*-แถมไม่ยอมเข้าหน้าไบออตด้วย -*-หน้าจอไม่ขึ้นไรเลยเครื่องผม oc นิดหน่อยจาก 2.6 เป้น 3.2เอง

เป็นมา หลายทีแล้วบางครั้งมันเป็นแบบนี้แล้วก็เข้าหน้าจอไบออตได้นะแต่บางทีก็ ติดๆๆ ดับๆๆ ยาวเลย ช้วยหน่อยนะครับ อยากรู้มากพอดีวันศุกจะไป 1000 ทิพพอดีเลยจะถามความเห้นว่ามันเป้นอาไรจะได้เอาไปเครมด้วย

ถอดถ่าน - ถอดปลั๊ก ทิ้งไว้สัก 10 นาที

แล้วใส่ แล้วลองเปิดดู

น่าจะติด

สงสัยลากเยอะเกินหรือปรับค่าไรมากไปหรือผิด คงไปไหว

Comment

อันนี้ผมลองแล้วมันก้ยังไม่หายหมดปรับแค่
      PCIE Frequency : 101
      CPU Voltage : 1.35
      DRAM Voltage : +0.2 จาก 1.8 เป็น 2.0
      FSB Termination Voltage : +0.2
      แล้วก็ไฟ pci +0.2 อันนี้มีคนบอกให้+เลย+เพิ่มไปงะ
      ผมก็ทำแค่นี้แล้วก็ปิดระบบประหยัดไปแค่นี้อะนะ -*-แต่ตอนนี้อะมานปกติดีเลยละ

Comment

เปิดติดยัง

ลองปรับ

8*400@3.2g

ทดแรม 2.0 ไม่ช่ายไฟ แรมนะ 5 5 5 15

pci 101

ลงปรับไฟ สัก 1.4 - 1.45

ค่าที่เหลือ ปรับตามที่ นายปรับไว้อะ

น่าจะถึง แค่ 3.2g เอง

Comment

Working...
        X