overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: เลือกซื้อ NB ของตัวไหนดี งบ 20000

OverclockZone Member kittikon's Avatar

Post เลือกซื้อ NB ของตัวไหนดี งบ 20000

ตอนนี้พี่มาขอให้ผมช่วยเลือกซื้อ NB ให้ทีเพราะพี่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องพวกคอมเท่าไร แต่งบ 20000
    ตอนถามพี่เขาบอกว่าจะซื้อ acer ผมก็กลัวเรื่องของประกันนี้และเพราะซื้อมาตัวแรกและไปถามกับพนักงานที่ศูนย์ที่ไร
    มันไม่ค่อยตอบเลยเหมือนไม่เห็นหัวก็เลยไม่ค่อยอยากให้มีปัญหาตามมาเหมือนผม
    ช่วยเรียงลำดับให้ทีครับ ASUS Lenova HP 3 ตัวนี้จะใช้ของตัวไหนดีผมตั้งใจเอา ASUS เพราะประกัน 2 ปีเลยแต่ยังไม่รู้เรื่องว่าประกันของ ASUS นี้ใช้ DCOm หรือไม่เพราะลองหาอ่านดูหลายคนบอก DCOM เลยสังสัยตรงเรื่องนี้
    ขอเพิ่มเติมครับพี่ผมจะซื้อไปใช้ทำงานพวกเอกสารต่างๆเท่านั้น ขอถามเพิ่มเติมด้วยว่า ASUS นี้เวลาลง Linux จะมีปัญหาเรื่อง driver หรือเปล่าเพราะตัว acer ของผมมีปัญหาตรงแค่ wireless เท่านั้น
    PS ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วพี่ดันมาบอกก่อน วันซื้อ 1 วันหาข้อมูลให้แทบไม่ทันเลย ดูแต่ของ ASUS ไว้เพราะเพื่อนใช้อยู่ก็เห็นทนดี
    Last edited by kittikon; 16 Apr 2008 at 21:41:58.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by kittikon View Post
    ตอนนี้พี่มาขอให้ผมช่วยเลือกซื้อ NB ให้ทีเพราะพี่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องพวกคอมเท่าไร แต่งบ 20000
    ตอนถามพี่เขาบอกว่าจะซื้อ acer ผมก็กลัวเรื่องของประกันนี้และเพราะซื้อมาตัวแรกและไปถามกับพนักงานที่ศูนย์ที่ไร
    มันไม่ค่อยตอบเลยเหมือนไม่เห็นหัวก็เลยไม่ค่อยอยากให้มีปัญหาตามมาเหมือนผม
    ช่วยเรียงลำดับให้ทีครับ ASUS Lenova HP 3 ตัวนี้จะใช้ของตัวไหนดีผมตั้งใจเอา ASUS เพราะประกัน 2 ปีเลยแต่ยังไม่รู้เรื่องว่าประกันของ ASUS นี้ใช้ DCOm หรือไม่เพราะลองหาอ่านดูหลายคนบอก DCOM เลยสังสัยตรงเรื่องนี้
    ขอเพิ่มเติมครับพี่ผมจะซื้อไปใช้ทำงานพวกเอกสารต่างๆเท่านั้น ขอถามเพิ่มเติมด้วยว่า ASUS นี้เวลาลง Linux จะมีปัญหาเรื่อง driver หรือเปล่าเพราะตัว acer ของผมมีปัญหาตรงแค่ wireless เท่านั้น
    PS ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วพี่ดันมาบอกก่อน วันซื้อ 1 วันหาข้อมูลให้แทบไม่ทันเลย ดูแต่ของ ASUS ไว้เพราะเพื่อนใช้อยู่ก็เห็นทนดี
    ผมเชียร์ไม่อัลซุสหรือลีโนโวคับ^^ลองดู

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by kittikon View Post
    ผมเชียร์ไม่อัลซุสหรือลีโนโวคับ^^ลองดู

Compaq

Spec พอๆกัน ได้ของคุณภาพ แต่ไม่มีกล้องในตัว

แค่นี้แหละ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

hp ที่เป็น compaq หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองดูนะครับราคา 17,900 ยังไม่รวมvat นะครับ รุ่นc736tu ซีพียู t2330 ram512 camera0.35 os.dos gma960 จอ15นิ้วครับ น่าสนดีครับ เพิ่มตังซื้อแรมทีหลังได้ครับ (แต่เหลือน้อยแล้วครับร้านอยู่ชั้นล่างตรงป้ายเอเซอร์ครับแถวทางขึ้นบันไดเลื่อนยังเห็นอยู่นะครับ และของจิ๊บลองดูครับไม่เกินงบนะครับ

หรืออัสซุสก็สวยดีครับเวลาเปิดบานพับสุดก็ระวังหน่อยอย่าแรงนักเดี๋ยวพังครับ พวกซีรี่ย์ g80 มั๊งครับถ้าจำไม่ผิด

lenovo มันตัว400ใช่ไม๊ครับอันนี้ไม่ได้ลองเทสครับไม่รู้ว่าดีหรือเปล่านะแต่ไม่มีกล้องซีพียูเป็นดูอัลคอร์ครับไม่ใช่ตัวใหม่นะครับเท่าที่ดูสเปคป้ายบอกราคา (แต่ที่ผมใช้อยู่y410ก็ดีครับลมร้อนดีแบตsony)

อีกตัวที่อยากแนะนำแต่เกินงบนิดนึงคือ โตชิบ้าครับ l200 ร้าน mouse oa ชั้นร้านอาหารครับ ราคาเงินสดก็21900 แถมแรมอีกกิ๊กเป็น2กิ๊ก ดูจากโบชัวส์คีบอร์ดมันกันน้ำน่ะครับก็น่าสนดีวัสดุโอเคแต่ไม่มีกล้องนะครับ ซีพียูt2330 gma3100(บางร้านเป็นรุ่นเก่าดูด้วยครับ)

asus x80 ก็ดีครับ แต่ผมหลอนกับบานพับ asus จริงๆล๊อตใหม่ไม่เสียง่ายแล้ว แต่มันฝังใจ

ผมเชียร์ตัวนี้อ่ะ toshiba l200-n403t ดูราคามาเมื่อเดือนก่อน 21500 เดือนนี้น่าจะลงอีก
    ลองดูเป็นตัวเลือกครับ

Toshiba ใช้ดี แต่รุ่นนี้มันดูก๋องแก๊งอะ

ไม่แนะนำ มันดูกะหลั่วมากๆ

ส้วน Asus เรื่องบานพับหักแตก ไม่มีแล้วครับ

ใช้ไปเลย

HP กับ Compaq ยี่ห้อเดียวกัน แต่ทำออกมาคนละแนว

HP เน้นสวยหรู Compaq เน้นคนทำงาน หน้าตามะค่อยสวย

Bookmarks

Bookmarks