overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: เคส Lian-Li PC-G7 คุ้มค่ามั้ยครับ ?

OverclockZone Member Brainwash's Avatar
    Chokchai 4 / Ramintra / Minburi

Post เคส Lian-Li PC-G7 คุ้มค่ามั้ยครับ ?

อยากทราว่าเคส Lian-Li PC-G7 ดีและคุ้มกับเงินมั้ยครับ ใครเคยใช้บอกหน่อยนะครับ
    Last edited by Brainwash; 7 May 2010 at 14:23:49.

OverclockZone Member

อลูมิเนียมทั้งตัว กับเงิน 3000
    ส่วนตัวใช้อยู่คุ้มมาก

Moderator mercadix's Avatar

คุ้มที่สุดเท่าที่เคยเห็นมานะครับ เพราะราคาเคส All Aluminum ไม่มี Window ใสอยู่ 2 พันกว่าๆ ค่อนไปทางปลายๆ ... ราคานี้ Brand คู่แข่งใช้ Steel นะครับ ... ถ้ามี Window ใส ก็ราว 3 พันต้นๆ ... แถมมีพัดลม 120 mm.ให้ 3 ตัว (หน้า 1 หลัง 1 และข้างอีก 1) แถมมีช่องด้านบนให้ติด 80 mm. อีกตัว ... เคสนี้เย็นสบายไม่อับครับ

OverclockZone Member Zellyka's Avatar

ทำไมผมได้ยินใสว่าเคสนี้ใช้แล้วเสียงดังหว่า เนื่องจากว่าตัวบอดี้มันบางเกิน เลยทำให้พัดลมหมุนแล้วมีเสียงดัง

OverclockZone Member Brainwash's Avatar
    Chokchai 4 / Ramintra / Minburi

อยากรู้ว่า มิเนียมที่ใช้ทำเคส หนามั้ยครับ

ดันจร้า อยากได้ความรู้ก่อนจะไปซื้อ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

มิเนียมที่ใช้ ผมว่าก็โอเคนะ ไม่บางจนเป็นกระป๋องโค้ก หน้ากากหนาดี แต่ข้างๆบางหน่อยนึง แต่เนื้องานตรงขอบหรือมุมบางที่ยังดูไม่เนียนเท่าเคสราคาครึ่งหมื่น กะเกลียวรูนอตที่ดูแล้วผมไม่กล้าออกแรงขันแน่นมากๆ กลัวมันหวาน

แต่ข้อเสียที่ไม่ชอบเลยคือ พอร์ท USB กะ Front Sound ที่ทะลึ่งไปอยู่ด้านบน (รับฝุ่นเต็มๆ)

จริง ไม่ชอบตรง พอร์ท USB กะ Front Sound มันไปอยู่ข้างบนนี้แหละ

แต่ข้อดี ชอบตรงที่ใส่ HDD ใส่ง่ายถอดง่าย ไม่ติดการ์ดจอ หรือซาวด์การ์ด
    เรื่องตัวบอดี้ มันก็ไม่ได้บางมากถึงกับบิดเบี้ยวนะ แต่ก็ไม่ได้หนาอะไรมากมาย แต่แข็งดีเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องเสียง ส่วนตัวคิดว่ามันน่าจะเกิดจากรอบพัดลมของแต่ละคนใช้มากกว่า
    เพราะที่ใช้ๆอยู่ ก็ไม่ได้ยิน

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ผมว่าคุ้มค่ากับราคามากๆครับ

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

Quote Originally Posted by nunana View Post
    จริง ไม่ชอบตรง พอร์ท USB กะ Front Sound มันไปอยู่ข้างบนนี้แหละ
    ไม่ชอบ ตรง พอร์ท usb เหมือนกันครับ

โดยรวมถือว่าดีเยี่ยม คุ้มราคาครับ

เนื้อมิเนียม ผมว่า ก็แข็งดีนะ ไม่ถึงขนาด พัดลมหมุนแล้วสั่น แน่นอน

ของผม วางแสกน ไว้ข้างบน พร้อมขอนไม้หนุน ได้สบาย ๆ แข็งแีรงดีครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

เปนผมเอาตัวนี้ Coolermaster CM690

2990บาท
    Last edited by bs*wz; 17 Apr 2008 at 14:42:40.

OverclockZone Member weezerice's Avatar
    Praram 2 Rd. Bangkhuntien

ตั้งแต่ผมเปลี่ยนมาใช้ lian-li ไม่เคยมองยี่ห้ออื่นอีกเลย สัจจริง เหตุผลเดียวคืองาเนี๊ยบมาก ยกเว้น Zalman Fatal1ty ครับ
    Last edited by weezerice; 17 Apr 2008 at 19:50:02.

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

พื้นภายในมีน้อยไปหน่อย เท่าเคสทั่วไป อย่างว่ามิเนียม เล่นcm690หรือcm590ดีกว่า พื้นที่เยอะดี ไม่ร้อน

ฮฺฮฺ

ดัน อยากได้ความรู้ครับ

OverclockZone Member nongnum's Avatar

ส่วนตัวเคยใช้อยู่ PC7 อยู่ ผมว่างานดีครับ
    และภายในเคสไม่ร้อน

ดันไป ใครใช้แล้วมาบอกหน่อยนะครับ

OverclockZone Member pattrick's Avatar

ใช้อยู่งับ ข้างในก็ไม่เล้กไม่ใหญ่ ฮาดดิสหันออกด้านข้างถอดใส่ง่ายดี ซื้อมามีพัดลม12เซนให้2ตัว (บูซิเตค) เสียงเงียบนะ มีที่ใส่พัดลมด้านข้างเป่าชิบเซต+กาดจอ ด้านบนใส่ 8เซน ดูดออกได้คับ หรูแบบเรียบๆคับ เข้าชุดกับ จอดำ ลำโพงดำ ดีมากเรย ส่วนพาเนลอยู่ด้านบนก็ไม่ค่อยชอบนะ แต่ก็ไม่ได้นำพา เอ๊ย ก็ไม่ได้แย่อะไรหรอกงับ
    Last edited by pattrick; 21 Apr 2008 at 20:54:48.

OverclockZone Member mcunn's Avatar

เชียร์ cm690 มากกว่าครับ
    การระบายความร้อนดีกว่า เพราะเป็นรูๆเกือบทั้ง case เสียงก็เบา
    อีกอย่าง เหล็กที่เอามาใช้ก็ใช้ได้นะครับ ไม่เป็นสนิมง่ายๆหรอกครับ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

Quote Originally Posted by nunana View Post

แต่ข้อดี ชอบตรงที่ใส่ HDD ใส่ง่ายถอดง่าย ไม่ติดการ์ดจอ หรือซาวด์การ์ด
    เรื่องตัวบอดี้ มันก็ไม่ได้บางมากถึงกับบิดเบี้ยวนะ แต่ก็ไม่ได้หนาอะไรมากมาย แต่แข็งดีเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องเสียง ส่วนตัวคิดว่ามันน่าจะเกิดจากรอบพัดลมของแต่ละคนใช้มากกว่า
    เพราะที่ใช้ๆอยู่ ก็ไม่ได้ยิน
    Quote Originally Posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    ไม่ชอบ ตรง พอร์ท usb เหมือนกันครับ

โดยรวมถือว่าดีเยี่ยม คุ้มราคาครับ

เนื้อมิเนียม ผมว่า ก็แข็งดีนะ ไม่ถึงขนาด พัดลมหมุนแล้วสั่น แน่นอน

ของผม วางแสกน ไว้ข้างบน พร้อมขอนไม้หนุน ได้สบาย ๆ แข็งแีรงดีครับ
    ผมกลับชอบที่ usb อยู่ด้านบนนะครับเพราะผมวางพื้น ^^ ส่วนตัวใช้แล้วโอนะครับรุ่นนี้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks