Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส Lian-Li PC-G7 คุ้มค่ามั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส Lian-Li PC-G7 คุ้มค่ามั้ยครับ ?

อยากทราว่าเคส Lian-Li PC-G7 ดีและคุ้มกับเงินมั้ยครับ ใครเคยใช้บอกหน่อยนะครับ
    Last edited by Brainwash; 7 May 2010, 14:23:49.

อลูมิเนียมทั้งตัว กับเงิน 3000
    ส่วนตัวใช้อยู่คุ้มมาก

Comment

คุ้มที่สุดเท่าที่เคยเห็นมานะครับ เพราะราคาเคส All Aluminum ไม่มี Window ใสอยู่ 2 พันกว่าๆ ค่อนไปทางปลายๆ ... ราคานี้ Brand คู่แข่งใช้ Steel นะครับ ... ถ้ามี Window ใส ก็ราว 3 พันต้นๆ ... แถมมีพัดลม 120 mm.ให้ 3 ตัว (หน้า 1 หลัง 1 และข้างอีก 1) แถมมีช่องด้านบนให้ติด 80 mm. อีกตัว ... เคสนี้เย็นสบายไม่อับครับ

sigpic

Comment

ทำไมผมได้ยินใสว่าเคสนี้ใช้แล้วเสียงดังหว่า เนื่องจากว่าตัวบอดี้มันบางเกิน เลยทำให้พัดลมหมุนแล้วมีเสียงดัง

Comment

อยากรู้ว่า มิเนียมที่ใช้ทำเคส หนามั้ยครับ

Comment

ดันจร้า อยากได้ความรู้ก่อนจะไปซื้อ

Comment

มิเนียมที่ใช้ ผมว่าก็โอเคนะ ไม่บางจนเป็นกระป๋องโค้ก หน้ากากหนาดี แต่ข้างๆบางหน่อยนึง แต่เนื้องานตรงขอบหรือมุมบางที่ยังดูไม่เนียนเท่าเคสราคาครึ่งหมื่น กะเกลียวรูนอตที่ดูแล้วผมไม่กล้าออกแรงขันแน่นมากๆ กลัวมันหวาน

แต่ข้อเสียที่ไม่ชอบเลยคือ พอร์ท USB กะ Front Sound ที่ทะลึ่งไปอยู่ด้านบน (รับฝุ่นเต็มๆ)

Comment

จริง ไม่ชอบตรง พอร์ท USB กะ Front Sound มันไปอยู่ข้างบนนี้แหละ

แต่ข้อดี ชอบตรงที่ใส่ HDD ใส่ง่ายถอดง่าย ไม่ติดการ์ดจอ หรือซาวด์การ์ด
                เรื่องตัวบอดี้ มันก็ไม่ได้บางมากถึงกับบิดเบี้ยวนะ แต่ก็ไม่ได้หนาอะไรมากมาย แต่แข็งดีเหมือนกัน
                ส่วนเรื่องเสียง ส่วนตัวคิดว่ามันน่าจะเกิดจากรอบพัดลมของแต่ละคนใช้มากกว่า
                เพราะที่ใช้ๆอยู่ ก็ไม่ได้ยิน

Comment

ผมว่าคุ้มค่ากับราคามากๆครับ

Comment

Originally posted by nunana View Post
                    จริง ไม่ชอบตรง พอร์ท USB กะ Front Sound มันไปอยู่ข้างบนนี้แหละ
                    ไม่ชอบ ตรง พอร์ท usb เหมือนกันครับ

โดยรวมถือว่าดีเยี่ยม คุ้มราคาครับ

เนื้อมิเนียม ผมว่า ก็แข็งดีนะ ไม่ถึงขนาด พัดลมหมุนแล้วสั่น แน่นอน

ของผม วางแสกน ไว้ข้างบน พร้อมขอนไม้หนุน ได้สบาย ๆ แข็งแีรงดีครับ

Comment

เปนผมเอาตัวนี้ Coolermaster CM690

2990บาท
                      Last edited by bs*wz; 17 Apr 2008, 14:42:40.

Comment

ตั้งแต่ผมเปลี่ยนมาใช้ lian-li ไม่เคยมองยี่ห้ออื่นอีกเลย สัจจริง เหตุผลเดียวคืองาเนี๊ยบมาก ยกเว้น Zalman Fatal1ty ครับ
                        Last edited by weezerice; 17 Apr 2008, 19:50:02.

Comment

พื้นภายในมีน้อยไปหน่อย เท่าเคสทั่วไป อย่างว่ามิเนียม เล่นcm690หรือcm590ดีกว่า พื้นที่เยอะดี ไม่ร้อน

Comment

ฮฺฮฺ

Comment

ดัน อยากได้ความรู้ครับ

Comment

Working...
                              X