Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดพัดลม เป่า Harddisk ติดยังไง ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดพัดลม เป่า Harddisk ติดยังไง ดีคับ

1. เป่า อัด ด้านล่าง (แผงวงจร)
    2. เป่า อัด ด้านบน (อลูมิเนียมสีเงินๆ)

อยากรุ้เหมือนกันครับ แต่ของผมเป่าอัดด้านบนครับ อลูมิเนียม เอิ๊กกกก

Comment

ส่วนผมเป่าอัดด้านหน้าครับ ติด 12 cm ตัวเดียว ระบาย hdd ทั้งหมด 3 ลูกครับ เลียนแบบ Thermaltake
      http://www.tkcom99.com/product_detai...12&s_cat_id=68

Comment

ใส่ถุงยางจับแช่น้ำครับ อิอิ

ติดฝั่งแผงวงจรเห็นผลกว่าเพราะว่าเซนเซอร์มันอยู่ตรงแผงวงจร(มั้ง) เลยเห็นมันผลกว่า เหอๆ

Comment

ส่วนที่ร้อนที่สุดบน HDD ก็คือตรงแผงวงจรด้านล่างนะครับ ลองจับดูก็ได้ตอนใช้งานว่าตรงไหนร้อนที่สุด
          พวก HDD Cooler จะออกแบบมาให้ติดตั้งเื่พื่อเป่าด้านล่างกันนะครับ เพื่อระบายความร้อนให้กับแผงวงจร กับ motor และรูยึดน๊อต มันจะตรงกับรูบน HDD ด้านล่างเลยนะครับ ด้านบนมันไม่มีรูยึด

Comment

Originally posted by duen07 View Post
            ส่วนที่ร้อนที่สุดบน HDD ก็คือตรงแผงวงจรด้านล่างนะครับ ลองจับดูก็ได้ตอนใช้งานว่าตรงไหนร้อนที่สุด
            พวก HDD Cooler จะออกแบบมาให้ติดตั้งเื่พื่อเป่าด้านล่างกันนะครับ เพื่อระบายความร้อนให้กับแผงวงจร กับ motor และรูยึดน๊อต มันจะตรงกับรูบน HDD ด้านล่างเลยนะครับ ด้านบนมันไม่มีรูยึด
            ตัวจริงครับคนนี้

Comment

Thx ครับ

Comment

Working...
              X