ข้อสงสัยเกี่ยวกับรายละเอียดของเมนบอร์ดครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ข้อสงสัยเกี่ยวกับรายละเอียดของเมนบอร์ดครับ

OverclockZone Member แบ็งก์'s Avatar

Default ข้อสงสัยเกี่ยวกับรายละเอียดของเมนบอร์ดครับ

ขอถามผู้รู้ทั้งหลายครับ กำลังหาข้อมูลเมนบอร์ดอยู่ครับ มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1. spec ของเมนบอร์ด ที่มี 1 x PCI-E x 16,2 x PCI-E x 1,1 x PCI-X,2 x PCI 2.2 ไว้ใส่การ์ดอะไรบ้างครับ

2. ช่องแลน 2x RJ45 มี 2 ช่อง ปกติใช้ 1 ช่อง และอีก 1 ช่อง เอาไว้ทำอะไรหรือครับ ทำเป็นแลน 2 วงหรือครับ

3. บอร์ดที่มีไวไฟ ไร้สาย ที่เป็นทั้งตัวรับตัวส่ง เสถียรกว่าหรือดีกว่า บอร์ดที่ไม่มีไวไฟ แล้วซื้อไวไฟที่เป็น usb มาใช้

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

PCI-Expressx16 1ช่อง (ใส่พวกการ์ดจอ)
    PCI-Express 1ช่อง (ใส่พวกการ์ดเสียง)
    PCI-Expressx1 1ช่อง (พวกการ์ดไวเลส)
    PCI-Express2.2 2ช่อง (อันนี้ไม่รู้)

ส่วนเรื่อง ไวเลส ว่าออนบอร์ด หรือซื้อมาใส่เสถียรกว่าไหม?? อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคับ

ส่วนเรื่อง สายแลน ช่องที่สองผมก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่า อิอิ

Bookmarks

Bookmarks