Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้พอจะลุย COD4 ไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้พอจะลุย COD4 ไหวไหม

สเปคนี้พอจะลุย COD4 ไหวไหม

P4 3.0
    Ram 512
    GF7300GT DDR3

เคยเช็คกับเว็บที่ประมวล ผลคอมแล้วมันบอกว่าเล่นได้ แต่ เล่นได้แค่ระบบขั้นต่ำ แต่สูงเล่นไม่ได้อะเพราะ เครื่องแรงไม่พอ
    อ๋ออีกเกมด้วยครับ

เกม BF2 กับ BF2145 สเปคขนาดนี้เล่นได้ไหม
    พอดี เดี๋ยวสินเดือนว่าจะเพิ่มแรม อีก 1GB ก็จะเป็น 1.5 GB อะครับ

ยังไงช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ลองดู น่าจะพอถูไถได้

Comment

ram น้อยไปหน่อย ... แต่ก็พอได้นะ ...

น่าจะมีหน่วง มีกระตุกบ้าง (สเปคใกล้เคียงกับเครื่องเพื่อนเราเลยแหะ หุหุ)

Comment

Originally posted by Gatay View Post
        ram น้อยไปหน่อย ... แต่ก็พอได้นะ ...

น่าจะมีหน่วง มีกระตุกบ้าง (สเปคใกล้เคียงกับเครื่องเพื่อนเราเลยแหะ หุหุ)
        กระตุก หน่วงๆ คิดว่าน่าจะมีเยอะไหมครับ

กลัวเสียเงินฟรี เมื่อวานว่าจะซื้อ หน่อยแต่ไปดู 2DVD - -
        แผ่นละ180 2แผ่น 360 บาท แถบอ้วก - -
        เลยไม่กล้าซื้อ

Comment

เว็บ Systemrequirementlab พอเชื่อถือได้บ้างนะครับ

แต่เว็บนี้เวลาประมวลผลเครื่องเรากับเกมส์เลย Recomment ไปปรับ High อาจมีหน่วงได้

แต่ถ้าเลยขีดแรกไปเล่นได้แน่นอนครับ แต่กระตุกแน่นอน
          ปล.แล้วทำไมไม่ลองกับเครื่องตัวเองเลยอ่ะท่าน หรือยังไม่ได้โหลด

Comment

ซื้อแผ่นผี COD4 มา ศึกษาวิธีลงด้วยนะคับ เกมนี้ติดตั้งยากพอสมควร
            มีแบบให้จำลองไดร์ฟ หรือให้ปิดโปรแกรมแบ็คกราวด์ให้หมด

Comment

ผมว่าแรมซัก1กิ๊ก กะลังดีครับ

น่าจะเล่นได้สบายครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                เว็บ Systemrequirementlab พอเชื่อถือได้บ้างนะครับ

แต่เว็บนี้เวลาประมวลผลเครื่องเรากับเกมส์เลย Recomment ไปปรับ High อาจมีหน่วงได้

แต่ถ้าเลยขีดแรกไปเล่นได้แน่นอนครับ แต่กระตุกแน่นอน
                ปล.แล้วทำไมไม่ลองกับเครื่องตัวเองเลยอ่ะท่าน หรือยังไม่ได้โหลด

ยังไม่ได้ โหลดอะไรหรือครับ
                เคยลองเทศแล้ว มันประมาณ ขีด 3-4 ได้ ถ้าจำไม่ผิด เพราะตอนนี้อยู่ที่ทำงานอะครับ
                ไว้เดี๋ยวดึกๆ กลับบ้านแล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ

ปล.เห็นบอก เลยขีดแรกไปเล่นได้แน่นอนครับ แต่กระตุกแน่นอน สรุป มันกระตุก ตลอดเลยใช่ไหมนิ ถ้าเลยขีดแรกไป เพราะ มันเลยขีดแรกทุกเกม เลยอะ

Originally posted by MIGGERS View Post
                ซื้อแผ่นผี COD4 มา ศึกษาวิธีลงด้วยนะคับ เกมนี้ติดตั้งยากพอสมควร
                มีแบบให้จำลองไดร์ฟ หรือให้ปิดโปรแกรมแบ็คกราวด์ให้หมด
                ขนาดนั้นเลยเหรอครับ จำลองไดร์นี่ ใช้ พวก demon tool แอลกอฮอล อะไรพวกนี้ใช่ไหมครับ แต่ไอ้ปิดโปรแกรมแบล็กกราวนี่ยังไงหว่า รบกวนท่าน ช่วย สอนวิธีติดตั้งทีสิครับ แฮ่ๆ - -

ขอบคุณครับ
                Last edited by wt25044; 17 Apr 2008, 11:56:40.

Comment

เพิ่มแรมซัก 512 หรือไม่ก็ 1 G ไปเลยครับ เคยไปเล่นบ้านเพื่อนสเปคเดียวกันเลย 7300 แต่เป็นแรม 1 G แต่

ซีพียู 2.6 เองมั้ง แต่ไม่ถึง 3 อ่ะ P4 อ่ะนะ แล้วพอลงเกมส์เสร็จไม่ต้องไปปรับอะไรมัน ให้มันปรับเองไม่กระตุก

ลยครับ ภาพก็ถือว่าสวยใช้ได้ [ตอนนั้นไม่ได้ดูว่าภาพระดับอะไร คอมมันตั้งเอาไว้ให้เลยครับ ] โงก ๆ

Comment

Originally posted by MIGGERS View Post
                    โห ร้านไหนเนี่ย
                    ผมก็แผ่นผีนะ ใส่แผ่น1 คลิกตามสเต็ปปล่อยมันลงไปแล้วรอใส่แผ่น2 แค่นั้นเอง

Comment

แนะนำ Call of Duty 4 ซื้อแท้เลยคับ 500บาท จากราคาหน้ากล่อง 799 อาจจะลดได้ด้วย

เล่น ออนไล เซิร์ฟ new era คับ ตอนนี้ new era เปิดเซิร์ฟ 2 เป็น mod zomdb สนุก+มันส์+ฮา มากคับ

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                        แนะนำ Call of Duty 4 ซื้อแท้เลยคับ 500บาท จากราคาหน้ากล่อง 799 อาจจะลดได้ด้วย

เล่น ออนไล เซิร์ฟ new era คับ ตอนนี้ new era เปิดเซิร์ฟ 2 เป็น mod zomdb สนุก+มันส์+ฮา มากคับ
                        555+ ไม่ต้องถึงขนาดเล่นออนไลน์หรอกครับ เน็ตผม เดี๋ยว แรงเดี๋ยวช้า ไม่รุมันจะเอาไงแล้วแต่อารมของมัน - - ADSLอะครับ ในประเทศ 2MB นอกประเทศ 256 ของbuddyอะครับ เครือข่าย TOT ก็รู้ๆกันอยู่อะนะ ฮ่าๆ อีกอย่าง เมื่อวานนี้ ไฟ DSL ไม่ติด ก็คือต่อเน็ตไม่ได้อะครับ

ยังต่อเน็ตไม่ได้เลยครับเนี่ย - -

เอาแค่เล่นคนเดียวก็จะกระตุกตายแล้ว แล้วเล่นออนไลน์อีก - - คอมระเบิดครับพี่น้อง ก๊ากๆๆ
                        Last edited by wt25044; 18 Apr 2008, 08:49:13.

Comment

กระตุกแน่ ต้องเพิ่มแรมเป็น 1gครับ หรือไม่ก็เกมส์ปรับต่ำสุด

Comment

Working...
                          X