Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd แบบธรรมดา กับ แบบกระจกต่างกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd แบบธรรมดา กับ แบบกระจกต่างกันยังไงเหรอครับ

จอ lcd แบบธรรมดา กับ แบบกระจกต่างกันยังไงเหรอครับ
    มีผลต่อการสะท้อนแสงรึเปล่าครับ อย่างถ้าตั้งคอมไว้ตรงข้ามกับกระจกจะมีผลอะไรต่างกันมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

เท่าที่ดูหน้าร้านมา

ผมว่าจอกระจก ภาพมันคม สีสดกว่านะ
    แต่ติดตรงที่สะท้อนแสงง่ายกว่าเท่านั้นแหล่ะ (ถ้าข้างหลังมีหลอดไฟหรือแดดส่อง)

จอธรรมดามันไม่สะท้อน แต่มันดูด้านๆไงก็ไม่รู้ (ถ้าเทียบกับจอกระจก)

ปล.ตามนั้น

Comment

จอกระจกมันจะสะท้อนแสงข้างหลังคับ อาดทำให้ปวดตาได้

โดนส่วนตัวผมว่าจอด้านดีกว่าคับ

Comment

ภาพจากจอกระจกมันดูสดใสสวยกว่านิดหน่อย ข้อเสียคือสะท้อนแสงแล้วถ้าปิดไฟเล่นจะแสบตามากมายเพราะความสดใสของมัน

ส่วนจอด้านนี่ดูแลจอลำบากกว่าจอกระจกหน่อย แต่ข้อดีคือไม่สะท้อนแสงแล้วถนอมสายตามากกว่า

ส่วนตัวผมชอบจอด้านมากกว่านะ

Comment

iMac. เป็น จอกระจก ทำให้ ไม่กระจอก ดู คลาสสิค ดี เช็ด ทำความสะอาดง่าย

Comment

จอ CRT ผมก็เปงกระจก *0* (เกี่ยวไรนิ)
            อยากได้ LCD 22" เกบตังค์ก่อน อิอิ
            เข้ามาอ่านหาความรู้ไว้หน่อยคับ...
            Last edited by deeeeluxe; 17 Apr 2008, 22:52:12.

Comment

ตอบกันไปหมดแล้ว ส่วนตัวชอบจอด้านมากกว่าเหมือนกันครับ

Comment

จอกระจกสีสวยและสดกว่า แต่ข้อเสียคือมีแสงสะท้อนแต่ถ้าอยู่ในห้องไม่มีแสงสะท้อนก็โอเค ไม่ใช่ว่าไปนั่งจ้องมันนะ จอกระจกดูมีราคากว่า และ ทำความสะอาดง่ายกว่าคับ มันแล้วแต่คนชอบ ก็ลองไปดูที่ร้านเลย ชอบอันไหนเอาอันนั้นเลย หึๆๆๆ

Comment

จอ กระจก ใช้ไป นานๆ แล้ว ปวดตา ( ตัวหนังสือ + แสงสะท้อน )

จอ ด้าน เล่นเกมส์บาง เกมส์ แล้ว ปวดตา ( ไมมันมืดยังงี้ ฟระ )

CRT ( นั่งไปนานๆ แล้ว เหมือนนั่งข้าง heater and แดรกไฟ )

Comment

ผมชอบจอกระจกอะ แต่ไม่มีตังชื่อเอสจอธรรมดาไปก่อนะลกาน 555

Comment

ผมชอบจอกระจกน่ะ สีสดกว่าเยอะ

Comment

ผมชอบจอกระจกน่ะ สีสดกว่าเยอะ

Comment

ชอบจอนูน ๆ ครับ คัพ C นะ

Comment

Working...
                          X