Announcement

Collapse
No announcement yet.

`อาการแบบนี้ HDD ผมไปแล้วหรอครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• `อาการแบบนี้ HDD ผมไปแล้วหรอครับ???

เมื่อวันอาทิตย์ยังปกติดี ปิดเครื่อง แล้วก็ไปตจว.

กลับมาเมื่อวาน เปิดเครื่อง (เครื่องผมต่อ HDD ไว้ 2 ตัว)

-IDE (ไม่มีปัญหา)

-แต่ SataII มองไม่เห็น (ทั้งใน Mycom>Manage...)

สลับกับปลั๊ก Sata ยังไงก็มองไม่เห็น

เลยลองสลับกับซีดีSata มันก็ยังมองไม่เห็นอยู่ดี

เพื่อความแน่ใจเลยเอามาต่อกับที่ออฟฟิซ ก็ยังไม่เห็นอีกแฮะ

สงสัยจะงอน กลับบ้านเก่าไปแระครับ จะเอาไปเครมก็เสียดายข้อมูลครับ -*-

คำถาม - กรณีอย่างนี้จะสามารถกู้ข้อมูลได้ไหมครับ

- ถ้ามี ช่วยแนะนำโปรแกรมที่ใช้กู้ข้อมูลให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากมายครับ จุ๊ฟๆ

ลองหาวิธีเปิดให้ติดก่อนงับ ไม่งั้นกู้ยังงัยก็ไม่ขึ้นง่ะ....

Comment

เอาใจช่วยคับ เพื่อข้อมูลที่สำคัญนะคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ลองหาวิธีเปิดให้ติดก่อนงับ ไม่งั้นกู้ยังงัยก็ไม่ขึ้นง่ะ....
        เห็นด้วยคับ

Comment

เสียดายหนังavละสิท่าน

Comment

ลองตรวจสอบช่องซาต้า ที่ HDD ซิครับ ว่ามันยังมีสุขภาพดีอยู่หรือเปล่า พินทองแดงยังอย่ครบขาไม๊ แกนกลางหักหรือเป่า

Comment

คลิปบานเลย T-T

Comment

ลองตะแคงซ้าย ตะแคงขวา มองแล้วก็ไม่มีอะไรผิดสังเกตุอะครับ

พินทองแดงก็ยังอยู่ครบ

ปล. ตัวนี้อายุการใช้งาน 6 เดือนครับ T-T

Comment

มันเหนือยคับ แค่พักผ่อน เฉยๆ

อะล้อเล่น

Comment

IDE ตัวเก่า ใช้มา 3 ปี ไม่เคยงอน

สงสัยต้องกลับไปเล่น IDE ละครับ เพราะตัว Sata เอาไปเครมมารอบนึงแล้ว -*-

ก็ยังมีปัญหาอีก ต้องนั่งเล่นคอมแบบหวาดวิตก ว่าข้อมูลมันจะหายไหมว้า เสียวเว้ย

Comment

ของผม seagate 80 gb sata มาเป็นปีแล้วคับยังไม่เห็นเป็นไรเลย

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับ ide หรือ sata หรอกคับ ของมันเสียกันได้ ^^"

Comment

ไม่ใช่ไรหรอกครับ

D-com

ประกันเทพ -*- ถึงไม่อยากเอาไปเครม

Comment

Working...
                        X