Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB มี VGA Onboard มักจะไม่ Support กับ VGA ที่ใส่เพิ่ม ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB มี VGA Onboard มักจะไม่ Support กับ VGA ที่ใส่เพิ่ม ??

MB มี VGA Onboard มักจะไม่ Support กับ VGA ที่ใส่เพิ่มหรือเปล่าครับ

(ไม่ว่าจะเป็น AGP หรือ PCI-X) ??เพราะผมใช้ MB ที่มี VGA Onboard

แล้วมักจะค้าง หรือ แฮงค์ประจำ พอใช้ VGA Onboard ก็ไม่แฮงค์

ปล. VGA Onboard จะไปทำงานซ้อนการทำงานของ การ์ดจอที่ต่อใหม่รึเปล่า ??

ปัญหาน่าจะเกิดจากไดร์เว่อร์ครับ
    -------------------------
    ซึ่งอาจจะมีผลทำให้เมื่อใส่การ์ดไปแล้วมีปัญหาครับ
    -------------------------
    เอาไดร์เว่อร์ออกจะหายครับ

Comment

ถอนไดรเวอร์ออก แล้ว Disable ตัว VGA onboard ก่อนครับ

Comment

ใช่ครับ ต้องลบไดร์เวอร์การดจอออนบอร์ดออก่อนครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ใช่ครับ ต้องลบไดร์เวอร์การดจอออนบอร์ดออก่อนครับ
          ลบไง ลบในวินโดว์รึเปล่าครับ ?

Comment

ขั้นแรก ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอทุก driver โดย winfox มาแล้ว ก็ยังมีอาการค้างอยู่ ทุกอัน

เคยลอง disable VGA Onboard ใน windows พอ restart เครื่องเสร็จ หน้าจอไม่ติดเลย ต้องให้น้องแก้ให้ถึงจะหาย

เคยเข้าไปดูใน bios ก็ไม่มีให้ disable

Comment

ใช้ บอรด รู่น อะไร ครับ

Comment

ไม่เกี่ยวนะครับ มันจะ autoไปเอง

เวลาผมกลับบ้าน ผมก็เอา x800 ไปเสียบเครื่องที่บ้าน ชิบ xpress200 on ก็ใช้ได้ปกติ +แรงขึ้น

Comment

Working...
                X