overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เพื่อนๆ Ati 3850 ใครเป็นแบบผมม่าง !?

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default เพื่อนๆ Ati 3850 ใครเป็นแบบผมม่าง !?

อาการคือ เล่นๆเกมบางทีเงี้ย ชอบค้าง .... แล้วก็ตัดเลย จอดำ
    ต้องกดปุ่ม restart ใหม่ แรกๆใหม่ๆก็เฉยๆหรอก แต่บางทีบางฉากเงี้ยตัด ต้องกลับมาเริ่มใหม่ เซ็ง
    เกมที่เป็นก็เช่นพวก PES2008 , Ass Creed ไรพวกเนี้ยคับ เหมือนเวลาฉากใหญ่ๆต้องใช้กราฟฟิคเยอะๆ จะชอบเป็น หรือเล่นๆไปซักพัก เหมือนการ์ดจอทำงานหนักไปมั๊งเลยตัด

ผมไม่ได้ oc การ์ดอ่ะคับ ใช้เดิมๆ เพื่อนๆใครเป็นม่าง แก้ไขไงดี
    นี้โหลด Catalyst 8.4 มาลองดู จะดีขึ้นมั๊ยน้อ ?

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

psuใช้ไรครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Spec ตามลายเซ็นน่ะคับ PSU Enermax 460W 2Fan ไม่น่ามีปัญหานา เปลี่ยนจาก Delux 500W ไปเอง (ตัวนี้ก็เป็น)

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ลองเอาการ์ดไปเสียบเครื่องเพื่อนดูว่าเป็นมั้ยถ้าเป็นเหมือนกันส่งเครมโลด

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
    หรือเปลี่ยน XP เวอร์ชั่นอื่น

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    อาการคือ เล่นๆเกมบางทีเงี้ย ชอบค้าง .... แล้วก็ตัดเลย จอดำ
    ต้องกดปุ่ม restart ใหม่ แรกๆใหม่ๆก็เฉยๆหรอก แต่บางทีบางฉากเงี้ยตัด ต้องกลับมาเริ่มใหม่ เซ็ง
    เกมที่เป็นก็เช่นพวก PES2008 , Ass Creed ไรพวกเนี้ยคับ เหมือนเวลาฉากใหญ่ๆต้องใช้กราฟฟิคเยอะๆ จะชอบเป็น หรือเล่นๆไปซักพัก เหมือนการ์ดจอทำงานหนักไปมั๊งเลยตัด

ผมไม่ได้ oc การ์ดอ่ะคับ ใช้เดิมๆ เพื่อนๆใครเป็นม่าง แก้ไขไงดี
    นี้โหลด Catalyst 8.4 มาลองดู จะดีขึ้นมั๊ยน้อ ?
    ลองลง Riva แล้วปรับรอบพัดลม ไปซัก 70 %

Quote Originally Posted by Wizardmans View Post
    ลองลง Riva แล้วปรับรอบพัดลม ไปซัก 70 %
    เนี้ยคับ ผมปรับรอบพัดลม 70% ร้อนอยู่ประมาณ 46-58 (อากาศตอนนี้ มันร้อน-*-) + เคสปิด

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    เนี้ยคับ ผมปรับรอบพัดลม 70% ร้อนอยู่ประมาณ 46-58 (อากาศตอนนี้ มันร้อน-*-) + เคสปิด
    ตอนนี้ลอง 8.4 หายยังครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ดันหน่อย

OverclockZone Member

ิอาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ PSU เลยเปลี่ยน แต่ก็ไม่หาย

ทนใช้ไปซักพัก เสียจนเล่นไม่ได้ แล้วพึ่งมารู้ว่าเป็นที่ VGA นี่แหล่ะครับ

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นที่ VGA นะครับ แค่น่าจะเป็น ต้องลองเอาไปเทสกับเครื่้องอื่นก่อนครับ

โอ๊ะ! พึ่งเห็น

จขกท. อยู่เว๊บ se-society เหมือนกันเลย ใช้ K810 เหมือนกันด้วย ^^

ekkapun's Avatar

ผมเคยเป็นนะตอน ได้ 3850 มาใหม่ๆ พอเปลี่ยนไดร์เวอร์ก็หายไม่เเน่ใจว่า 7.xx อะไร เป็นเกมส์เดียวกันเลย

เคยใช้ Driver 7.12 ผมว่า โอสุดนะ แต่โหลดหน้า web Ati ไม่ได้และ
    เพราะว่าเข้าหน้า Crysis ไม่กระตุกด้วย แต่ 8.4 โหลดมา ยังไม่ได้ลองเลยคับ
    แต่อาการนี้ มันชอบเป็นผมก็ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรแน่ เฮ้อ~* (อุส่าเปลี่ยนจาก Delux เป็น Enermax แล้วเน้อ)

OverclockZone Member kupong's Avatar

ของผมเป็นบ่อยจนเกือบขว้างทิ้ง
    ถ้าการ์ดตัวละ 500 ขว้างทิ้งไปนานแล้ว
    เปลี่ยนไดร์เวอร์ซะจนครบทุกตัว ไม่หาย
    คล๊อก ก็ไม่เคย อุณหภูมิ ก็ไม่เยอะ ประมาณ 60 นิดๆ

เลยใช้ Riva Tuner มาลดความเร็ว Core/Mem ลงอย่างละ 10

Oh My God!!!!! หายครับ เล่นได้ทุกเกม หนักแค่ไหนไม่เคยหวั่น ไม่มีอีกแล้ว เล่นแล้วค้าง

ลองดูครับ อาจได้ผลมากกว่าที่คุณคิด

งง คับ คุณ kupong ตกลง เป็น หรือ หาย - -"

งง คับ คุณ kupong ตกลง เป็น หรือ หาย - -"
    ท่าน kupong
    เค้าบอกว่า ลองลด Core/mem ดู แล้วจะหายครับ

แป่ว ใช้เดิมๆ ไม่ oc
    แถมต้องไป ลดมันอีกหรอเนี้ย -*-

OverclockZone Member tiewz's Avatar

Quote Originally Posted by kupong View Post
    ของผมเป็นบ่อยจนเกือบขว้างทิ้ง
    ถ้าการ์ดตัวละ 500 ขว้างทิ้งไปนานแล้ว
    เปลี่ยนไดร์เวอร์ซะจนครบทุกตัว ไม่หาย
    คล๊อก ก็ไม่เคย อุณหภูมิ ก็ไม่เยอะ ประมาณ 60 นิดๆ

เลยใช้ Riva Tuner มาลดความเร็ว Core/Mem ลงอย่างละ 10

Oh My God!!!!! หายครับ เล่นได้ทุกเกม หนักแค่ไหนไม่เคยหวั่น ไม่มีอีกแล้ว เล่นแล้วค้าง

ลองดูครับ อาจได้ผลมากกว่าที่คุณคิด
    เป็นผม ลด core/mem แล้วเล่นได้ปกตินี่ เคลมแล้วครับ หึหึ..

OverclockZone Member Agger's Avatar

อาการแบบนี้เครมไว้ก่อนครับ ก่อนจะไม่ได้เครม

OverclockZone Member zazukechung's Avatar

ใช้ omega 7.12 หายชัวอิอิใช้อยู่

Quote Originally Posted by zazukechung View Post
    ใช้ omega 7.12 หายชัวอิอิใช้อยู่
    omega 7.12 คืออะไรอ่ะคับ ?

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks