Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไล่ ลำดับความแรง กะ ความคุ้มค่า หน่อยคับ 4 ตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไล่ ลำดับความแรง กะ ความคุ้มค่า หน่อยคับ 4 ตัวนี้

HD3850 , HD3870 , GF8800GT , GF9600GT

ว่าตัวไหนแรงมากสุด ไปน้อยสุดอ่ะคับ กับ คุ้มค่ามากสุด ไปน้อยสุดอ่ะคับ

ตอนนี้ติดใจ Ati อยู่เหมือนกันกะสีสด + ภาพ แต่ไม่รู้ของผมเป็นไร เล่นๆไปซักพักมันชอบค้าง
    ตอนเล่น Geforce ไม่เคยเห็นเป็น เค้าว่าเป็นที่ Driver -*-

GF8800GT
    HD3870
    GF9600GT
    HD3850

ตามความแรง (คุ้มค่ารอท่าต่อไป)

Comment

9600GT แรงกว่า HD3850 มากมั๊ยคับ ? ซักกี่ % ดี ?

Comment

http://www.tomshardware.com/reviews/...gt,1780-8.html

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ ดันๆ

Comment

ราคาตอนนี้ก็ไล่ๆกันหมดแฮะ 3850 ก็เหลือ 5300 ตอนงาน commart ของ แซฟฟาย แต่ปัจจุบันเท่าไรไม่รู้

Comment

อิอิ ถ้าตอนนี้ 8800GT คุ้มสุดๆ เหลือ6700 แล้ว แต่รอดูสักสองอาทิตย์ 9600 3850 3870 อาจลงตาม อาจจะคุ้มกว่า เมืองนอกมันเหลือแค่ 3-4 พันเอง เมืองไทยล็อทต่อไปหน้าจะถูกลง ที่อื่นไม่แน่แต่HWH เป็นของล๊อทใหม่ล้วนๆเค้าเลยขายถูกกว่าชาวบ้านได้

Comment

ถ้าเทียบเอา ไว้ดูหนัง ต่างๆ + เล่นเกมด้วย นี้ เล่นตัวไหนดีคับถ้างั้น 9600GT 3870 8800GT ?

เอาแบบ สีสดๆ เล่นเกมลิ่นๆ ดูหนังแจ่มๆ อะ

Comment

การ์ดจอของ Nvidia ภาพสวยไม่เท่า ATi แต่เล่นเกมส์ดีกว่าลื่นกว่าครับส่วน ATi ดูหนังภาพสวยเกมส์ภาพสวยแต่เล่นเกมส์ไม่ลื่นมากเพราะผลมาจาก Driver แต่ผมคิดว่า ATi ก็ดีเหมือนกันเลยแต่ติดตรง Driver แค่นั้นถ้าไม่กังวลก็เล่นตามที่ใจรักครับแต่อย่าลมืนะครับความแรงตามราคาเลยต่อให้ 3870 Driver ไม่ดีแต่ยังไงมันก็แรงกว่า 9600GT อยู่แว้วครับ

Comment

9600gt 8800gt 3870 3850 ราคาตอนนี้นะ ถ้า 8800 เหลือ 6000 ม่ะไหร ตาบเรียบ อิอิ

Comment

8800GT 3870 9600GT 3850 คับ
                      Last edited by saikano; 17 Apr 2008, 23:13:40.

Comment

เรื่องภาพ สวยกว่า

อ่านนี่ก่อนตัดสินใจครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=190927

Comment

ความแรงกับความคุ้มค่า ตามความเห็นผมก้อตามนี้
                          [มากสุด] 8800GT >>> 9600GT >>> 3870HD >>> 3850HD

แต่เอาเข้าจิงนะ มานก้อต่างกันไม่มากหรอก แต่ละตัวทิ้งกันไม่กี่เฟรมเอง
                          สำหรับผมทุกตัวก้อดู Sora,ดู Miyabi แจ่มหมดละ

Comment

แหะๆ ถ้า miyabi ละก้อ fx5200 ผมยังสวยเลยงับ แจ่มสุดๆ

Comment

Originally posted by liverpoolfz View Post
                              แหะๆ ถ้า miyabi ละก้อ fx5200 ผมยังสวยเลยงับ แจ่มสุดๆ
                              ไอที่ว่า แจ่ม นี้สีสด หรือ ว่าอย่างนั้นแจ่มคับ

Comment

Working...
                              X