Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟอแมตแล้วเครื่องดับไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟอแมตแล้วเครื่องดับไปเลย

เครื่องเพื่อนครับ คือว่า ผมใส่แผ่น XP ตามปกตินะครับ พอBoot From CD แล้ว มัน Setup ไปเรื่อยๆ

แต่พอถึงจะให้เลือก พาซิชั่น คอมก็ดับไปซะงั้นเลยครับ ก่อนดับผมสังเกตว่าตรงจอมันคล้ายๆจะช๊อตครับ

เป็นที่อะไรหรอครับ ช่วยดูให้ทีนะครับ

ดันหน่อย ช่วยทีคับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น Win ดูหรือยังคับ ลองหาตัวเดิมๆที่ไม่ได้โมมาใช้ดู

Comment

Originally posted by nupitik View Post
        ลองเปลี่ยนแผ่น Win ดูหรือยังคับ ลองหาตัวเดิมๆที่ไม่ได้โมมาใช้ดู
        เปลี่ยนหลายแผ่นแล้วครับ

ลองจนหายบ้าเลยครับ

เป็นที่ HDD หรือว่า Power Supply หรอคับ

หรือว่าเป็นที่อย่างอื่นอ่ะครับ?

Comment

ดันๆๆ

Comment

เมนบอร์ดมั้งค๊าบ น่าจะเป็นที่ Hardware

Comment

Originally posted by vomyang View Post
              เปลี่ยนหลายแผ่นแล้วครับ

ลองจนหายบ้าเลยครับ

เป็นที่ HDD หรือว่า Power Supply หรอคับ

หรือว่าเป็นที่อย่างอื่นอ่ะครับ?
              แสดงว่ายังเปิดได้อยู่ใช่ปะ หมายถึงว่าเปิดแล้วไฟยังติดอยู่พอจะฟร์อแมตเพื่อลงใหม่แล้วดับ หากเป็นอย่างนั้นให้ดูที่ แรมคับถอดออกมาแล้วเอายางลบดินสอลบที่ทองแดง และดูสายต่อ HDD รวมทั้งการ์ดจอ(ถ้ามี) ถอดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ รวมสายไฟที่ต่อเข้าเมนบอร์ดว่าแน่นรึเป่า (ถอดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่) แต่หากว่าเปิดสวิตแล้วไฟไม่ขึ้นก็เปนที่ power แล้วล่ะครับ แต่หากว่าไฟขึ้นแล้วทำอะไรไม่ได้ลองถอด เอา HDD มาใส่กับเครื่องที่ท่านโพสนี่ลองดู ใช้ได้แล้วค่อยเอากลับไปใส่กับเครื่องเดิม ถ้ายังเปิดไม่ได้อีกก็เปนที่เมนบอร์ดแล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by hunu View Post
                แสดงว่ายังเปิดได้อยู่ใช่ปะ หมายถึงว่าเปิดแล้วไฟยังติดอยู่พอจะฟร์อแมตเพื่อลงใหม่แล้วดับ หากเป็นอย่างนั้นให้ดูที่ แรมคับถอดออกมาแล้วเอายางลบดินสอลบที่ทองแดง และดูสายต่อ HDD รวมทั้งการ์ดจอ(ถ้ามี) ถอดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ รวมสายไฟที่ต่อเข้าเมนบอร์ดว่าแน่นรึเป่า (ถอดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่) แต่หากว่าเปิดสวิตแล้วไฟไม่ขึ้นก็เปนที่ power แล้วล่ะครับ แต่หากว่าไฟขึ้นแล้วทำอะไรไม่ได้ลองถอด เอา HDD มาใส่กับเครื่องที่ท่านโพสนี่ลองดู ใช้ได้แล้วค่อยเอากลับไปใส่กับเครื่องเดิม ถ้ายังเปิดไม่ได้อีกก็เปนที่เมนบอร์ดแล้วล่ะครับ

จะลองทำดูครับ

Comment

Working...
                X