Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม3Gทำไมในเกมเห็น2G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม3Gทำไมในเกมเห็น2G

คอมผมใช้P4 3.2G ใส่แรม3G(ดูอัล1GB 1คู่ 2GB1คู่) วินโดว์มันเห็นเป็น3GBแต่ทำไมดูในเกมต่างๆมันเห็นแค่2GBอะคับ ขอบคุงมากกกขอรับ

ขอดูรูปหน่อย
    เป็นไงนะ ชักงง

Comment

มารอดูด้วย

Comment

ตกลง 3G หรือ 6G งงไปเลย

Comment

512*2 + 1gb*2 ใช่บ่

-----
          ลองอ่านดูครับ
          http://www.experts-exchange.com/Hard..._21733435.html
          มันมีวิธีแก้อยู่
          ไม่งั้นก็ใช้ cpu-z ตรวจดูครับ
          ถ้ามันเห็น 3gb ก็โอเค แรมไม่ได้เป็นอะไร
          เพียงแต่ xp มันเห็น 2gb แค่นั้นเอง

ถ้าจำไม่ผิดมันมีปัญหาเรื่อง memory mapping ใน xp หนะครับ
          ทำให้เห็นไม่เกิน 2 หรือ 3 gb
          Last edited by mcunn; 17 Apr 2008, 16:55:50.

Comment

Originally posted by ak_e_ak View Post
            คอมผมใช้P4 3.2G ใส่แรม3G(ดูอัล1GB 1คู่ 2GB1คู่) วินโดว์มันเห็นเป็น3GBแต่ทำไมดูในเกมต่างๆมันเห็นแค่2GBอะคับ ขอบคุงมากกกขอรับ
            ดูอัล1GB 1คู่ 2GB1คู่ มันก้อ 6G ไม่ใช่หรอครับเอ ชักงง -*- หรือว่า 3G ที่ว่านี้คือเอาตัว 1G 1 ตัวกับตัว 2G 1 ตัวมา Dual กันใช่มั้ยครับ

Comment

ขอชม cpuz หน่อยจิ....

แต่ขอตัวไปบวกเลขรอก่อนเน้อ หุหุ

Comment

Working...
              X