Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเปิดเพลงดังจนลำโพงเสียบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเปิดเพลงดังจนลำโพงเสียบ้างครับ

ตามนั้นครับ เข้ามาตอบได้เลยครับ ต้อนรับทุกอาการ

เคยครับ จนตัว ดำ ๆ ที่ติดกับซิ้งค์ไหม้เลย ซื้อมาเปลี่ยนได้ค่าใกล้เคียง เบสหนักกว่าเดิม อิอิ SAAG ตัวขาว ๆ ครับ เปิดได้ 2 วันดัง เปรี๊ย ๆ พังของแท้ -*-
    Last edited by channaronk; 17 Apr 2008, 15:34:35.

Comment

ลองอัดแช่ดู ว้อย เบียดครับ ดังแครกๆ

Comment

ส่วนใหญ่ ใช้งานปกติ แต่ใช้มาหลายปี เสียงลำโพงคู่ก็เริ่มแตกซ่านนะครับ

Comment

...เคยครับ...แต่มันเสียเพราะว่ามันเก่ามากกว่าครับ..อยู่นานจนขอบมันเปื่อยนะครับ..ก็ส่งซ่อมกันไป

Comment

ของใหม่ๆ เปิด around the world อัดดังๆ ฟังมันอยู่ 3-4 รอบ ปรากฏ ว่า ข้างนึงเสียงไม่ออกไปเลยครับ(ยกไปเคลม)

Comment

ถ้าซื้อมาใหม่ ไม่ควรเปิดเสียงดังเกินครึ่งนะครับ เพราะว่าของมันไม่เคยทำงานเลย ดอกลำโพงมันจะตึงอ่ะครับ

ควรฟัง แบบปกติๆ ไปซัก 1-2 สัปดาห์ ให้มันเข้าที่ เข้าทาง ยืดหยุ่นแล้ว ค่อยเปิดดังได้ครับ

แล้วถ้าจะให้ดีก็ Burn-in ด้วยก็จะดีมากๆ ครับ ^^

Comment

เปิดดังขนาดนั้น กลัวหูจะไปก่อนลำโพงอ่ะค้าบ

BA 635 อายุ 6 ขวบยังอยู่ดี แต่มีเสียง ฉี่ๆแล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นที่ไรหว่า ใครเคยเป็น บอกทีคับ

Comment

Originally posted by B.Costigan View Post
                  เปิดดังขนาดนั้น กลัวหูจะไปก่อนลำโพงอ่ะค้าบ

BA 635 อายุ 6 ขวบยังอยู่ดี แต่มีเสียง ฉี่ๆแล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นที่ไรหว่า ใครเคยเป็น บอกทีคับ
                  ผมก็เป็นครับ เป็นที่ภาคจ่ายไฟครับ ลองถามท่านตุ้ยน่าจะได้ solution ที่เหมาะสม

Comment

Originally posted by B.Costigan View Post

Originally posted by nooi View Post
                    ผมก็เป็นครับ เป็นที่ภาคจ่ายไฟครับ ลองถามท่านตุ้ยน่าจะได้ solution ที่เหมาะสม

อย่างที่ท่านnooiว่าไว้ครับ หม้อแปลงรุ่นนี้ ชอบดังจี่ๆครับ ลองฟังดีๆดังจากหม้อแปลงหรือตัวลำโพง

..........................................................
                    กะลังแกะลายวงจร635 อยู่ จะmod ให้เต็มสูบเลย

Comment

..........................................................
                      กะลังแกะลายวงจร635 อยู่ จะmod ให้เต็มสูบเลย[/QUOTE]

เอาสูตรโมมา ผมจะซื้อต่อลิขสิทธิ์การโมของท่านตุ้ย อิอิ..

Comment

Originally posted by camera View Post
                        อย่างที่ท่านnooiว่าไว้ครับ หม้อแปลงรุ่นนี้ ชอบดังจี่ๆครับ ลองฟังดีๆดังจากหม้อแปลงหรือตัวลำโพง

กะลังแกะลายวงจร635 อยู่ จะmod ให้เต็มสูบเลย

หมายถึง เปลี่ยนสายใหม่ทั้งยวงหรอท่าน

Comment

โอ้ว Mod กันระดับนี้คงเลิกเล่นเปลี่ยนสายกันแล้ว DIY แบบนี้ต้องใช้ความรู้ด้านวงจร เริ่มจากเปลี่ยนภาคจ่ายไฟใหม่ กราวด์ให้ดีๆเพื่อลดสัญญาณรบกวน อาจโมภาคขยายใหม่ให้ความเพี้ยนลดน้อยลง

คงจะได้นำพา เร็วๆนี้ ชะเอิงเอยยย...

Comment

หมายถึง เปลี่ยนสายใหม่ทั้งยวงหรอท่าน
                            เปลี่ยนสายเป็นแค่ส่วนหนึ่งครับ

Originally posted by nooi View Post
                            โอ้ว Mod กันระดับนี้คงเลิกเล่นเปลี่ยนสายกันแล้ว DIY แบบนี้ต้องใช้ความรู้ด้านวงจร เริ่มจากเปลี่ยนภาคจ่ายไฟใหม่ กราวด์ให้ดีๆเพื่อลดสัญญาณรบกวน อาจโมภาคขยายใหม่ให้ความเพี้ยนลดน้อยลง

คงจะได้นำพา เร็วๆนี้ ชะเอิงเอยยย...

แฮ่ๆ ตอนนี้นั่งแกะวงจรอย่างเดียวก็ตาลายแล้วครับ กะทำเล่นๆเอามัน เพราะคงไม่ขายทิ้งแล้ว เอาไว้จนผุกันไปข้าง

Comment

ซับไหม้เเล้ว เปิดดังไป

Comment

Working...
                              X