Announcement

Collapse
No announcement yet.

ิอยากถามอะไรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ิอยากถามอะไรหน่อยครับ

คือว่าเท่าที่เห็นจัดสเปกกันเนี่ยครับ

ทำไมไม่ชอบจัดการ์เดเสียงใส่ด้วยอ่ะครับ เห้นแต่จัดพวก เมนบอร์ด ฮาดดิกส์ CPU การ์ดจอ

หรือเพราะว่าการ์ดมันซื้อรุ่นไหนใส่ก็ได้เหรอครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ งงมากๆ

อย่างแรกเลยคือมันประหยัดงบไปได้ตั้งแต่ 200-หลายพัน
    แล้วเมนบอร์ดก็มีมาให้อยู่แล้วซึ่งตามบ้านใช้เล่นเน็ตฟังเพลงแม้แต่เล่นเกม ใช้ AC97 ธรรมดา ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลยครับ

Comment

หมายความว่า การ์ดเสียงใช้ออนบอร์ดก็ได้แล้วเหรอครับ

Comment

มันยังไม่จำเปนมากเท่าไหร คับ ใช้ออนบอร์ด ก็โอเคคับ

Comment

ถ้าคิดจะประกรอบคอม ก็ต้องเอางบไปลงในส่วนที่ จำเป็นให้ครบเสียก่อนครับ
          เพราะว่าเสียงมันไม่กระตุกเหมือน ภาพที่มีความละเอียดสูงๆครับ

ถ้ามี การ์ดเสียงออนบอร์ดอยุ่แล้วก็ใช้ของบอร์ดก็ ok ครับ ไม่ได้ถึงกับเสียงออกมาเปงต่างดาว
          แล้วเอางบไปเพิ่มอุปกรณ์อื่นๆ จะ ok กว่าครับ

แล้วถ้าอยากได้จิงๆเก็บตังซื้อที่หลังก็ยังไม่สายครับ

Comment

ผมว่า Sound Card on board สมัยนี้ให้มาก็ดีพอตัวนะครับ 5.1 chanel เป็นอย่างต่ำ ถ้าได้เครื่องเสียงดี ๆ ก็เหลือ เฟือแล้วครับ ในทางตรงข้ามถ้าซื้อ Sound Card ดี ๆ สักตัว อาจจะหลายพัน - หมื่น แต่ถ้าไม่มีเครื่องเสียงที่ดีี่ ก็คงไม่อาจใช้งานได้อย่างเต็มความสามารถอยู่แล้ว

ปล.ติชมได้นะครับ ความเห็นส่วนตัว

Comment

Working...
            X