จอซื้อ จอ LCd ต้องดูที่อะไรบ้างครับ(สำหรับเล่นเกม)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: จอซื้อ จอ LCd ต้องดูที่อะไรบ้างครับ(สำหรับเล่นเกม)

leam5000's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(บางปะหัน)

Exclamation จอซื้อ จอ LCd ต้องดูที่อะไรบ้างครับ(สำหรับเล่นเกม)

อธิบายให้ฟังหน่อยนะ ค่าอะไรคืออะไร แปลๆ ให้ฟังหน่อย ยกตัวอย่างด้วยยิ่งดี ครับ
    ขอบคุณ ocz ครับ

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ปัจจุบัน LCD แต่ละยี่ห้อspecไม่หนีกันแล้วครับ

ใช้เล่นเกมส์ได้หมดล่ะ ดูที่ความชอบราคาและความสวยงามล่ะกัน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

respontime 5/2ms

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ยังไงก่อนออกจากร้านอย่าลืม ตรวจdead/bright pixelด้วยนะครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ผมดูที่ถูกใจ+ประกัน+ราคา

OverclockZone Member deeeeluxe's Avatar

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    ผมดูที่ถูกใจ+ประกัน+ราคา
    ตามนี้เรยคับ... แต่ของผมเป็น ถูกใจ > ราคา > ประกัน... เรียงแบบคนงบน้อยอ่ะนะ

เอาสวยถูกใจไว้ก่อน และต้องเข้ากับเคสคับ

เพราะผมตั้งเคสไว้บนโต๊ะ อิอิ

ผมเห็น respon 5ms เยอะมากเลยคับ

respon 2ms คงจะแพงกว่าหน่อย

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

respon 5ms กับ 2 ms

แทบไม่ต่างอะไรกันมากมาย

ส่วนล้านวินาที ตาคนแยกไม่ออกหรอกครับ

เอา 5ms แหละครับ ประหยัดเงินดี

สำหรับผม

Brand - ขนาด (นิ้ว) - ราคา - Spec

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

Quote Originally Posted by illusion_tx View Post
    respon 5ms กับ 2 ms

แทบไม่ต่างอะไรกันมากมาย

ส่วนล้านวินาที ตาคนแยกไม่ออกหรอกครับ

เอา 5ms แหละครับ ประหยัดเงินดี

สำหรับผม

Brand - ขนาด (นิ้ว) - ราคา - Spec
    ms = milli sec = 10E-3 sec = มิลลิวินาที = 1/1000 วินาที

Bookmarks

Bookmarks