Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอซื้อ จอ LCd ต้องดูที่อะไรบ้างครับ(สำหรับเล่นเกม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอซื้อ จอ LCd ต้องดูที่อะไรบ้างครับ(สำหรับเล่นเกม)

อธิบายให้ฟังหน่อยนะ ค่าอะไรคืออะไร แปลๆ ให้ฟังหน่อย ยกตัวอย่างด้วยยิ่งดี ครับ
    ขอบคุณ ocz ครับ

ปัจจุบัน LCD แต่ละยี่ห้อspecไม่หนีกันแล้วครับ

ใช้เล่นเกมส์ได้หมดล่ะ ดูที่ความชอบราคาและความสวยงามล่ะกัน

Comment

respontime 5/2ms

Comment

ยังไงก่อนออกจากร้านอย่าลืม ตรวจdead/bright pixelด้วยนะครับ

Comment

ผมดูที่ถูกใจ+ประกัน+ราคา

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
            ผมดูที่ถูกใจ+ประกัน+ราคา
            ตามนี้เรยคับ... แต่ของผมเป็น ถูกใจ > ราคา > ประกัน... เรียงแบบคนงบน้อยอ่ะนะ

เอาสวยถูกใจไว้ก่อน และต้องเข้ากับเคสคับ

เพราะผมตั้งเคสไว้บนโต๊ะ อิอิ

ผมเห็น respon 5ms เยอะมากเลยคับ

respon 2ms คงจะแพงกว่าหน่อย

Comment

respon 5ms กับ 2 ms

แทบไม่ต่างอะไรกันมากมาย

ส่วนล้านวินาที ตาคนแยกไม่ออกหรอกครับ

เอา 5ms แหละครับ ประหยัดเงินดี

สำหรับผม

Brand - ขนาด (นิ้ว) - ราคา - Spec

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                respon 5ms กับ 2 ms

แทบไม่ต่างอะไรกันมากมาย

ส่วนล้านวินาที ตาคนแยกไม่ออกหรอกครับ

เอา 5ms แหละครับ ประหยัดเงินดี

สำหรับผม

Brand - ขนาด (นิ้ว) - ราคา - Spec
                ms = milli sec = 10E-3 sec = มิลลิวินาที = 1/1000 วินาที

Comment

Working...
                X