Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Mouse Logitech G7 แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Mouse Logitech G7 แล้วมีปัญหาครับ

ผมใช้ G7 มาประมาณครึ่งปีได้แล้วครับ ช่วงแรกๆไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้รู้สึกเกิดปัญหาขึ่นครับ

คือ เวลาคลิ๊ก 1 ทีมันจะออกมา 2 ครั้งครับ เช่นกดเปิด IE มันจะขึ้นมา 2 จอ กดปุ่ม Back มันจะย้อนไป 2 หน้า แต่มันไม่ได้เป็นทุกครั้งที่คลิ๊ก แต่ก็เป็นเกือบตลอดซึ่งทำให้ผมใช้งานลำบากมาก

เลยอยากทราบว่าอาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับ ไม่เกี่ยวกับ Window แน่นอนเพราะผมพึ่งฟอแมทลงวินโด้วใหม่

ตอนนี้ผมเลยต้องเอาเมาส์อันสำรองมาใช้ครับ

เข้าไปที่Control Panel แล้วเลือกเม้าส์ ตรงspeed จากขวาเลือกจุดที่5 ที่เหลือคงไม่ได้ปรับอะไรนะ

Comment

ลองปรับดูทุกจุดแล้วครับ มันก็ยังออกเบิ้ลเหมือนเดิม

ใช้เมาส์อันอื่นไม่เป็นด้วยครับ

Comment

เมาส์ที่ใช้ลงไดร์เวอร์หรือเปล่า ก็ลบทิ้งไป ก็ได้ค่าเดิมมา
        Last edited by exit; 4 Jun 2010, 23:02:07.

Comment

ลองปรับตามแล้วก็ยังเป็นครับ ไดรเวอร์ไม่ได้ลงแต่แรกอยู่แล้วครับ แล้วตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ผมก็ไม่เคยปรับอะไรเลย

Comment

ถ้าไม่ชอบจริงๆ เอามาขายผมถูกๆก็ได้ครับ ผมอยากได้จะลองเอามาลองแกะ งัด แงะ ดูครับ
            ว่าแต่ G7 มันดีอย่างไงอะ และ แตกต่างจาก หนู ธรรมดาอย่างไรบ้าง

Comment

ลองไปศูนย์ดูสิ เห็นใช้ครึ่งปี มีประกันอยู่แล้ว

Comment

ผมใช้มาปีกว่า ๆ แล้ว ยังไม่เคยเจอครับ

แนะนำให้ลองเข้าศูนย์ดูครับ

Comment

ยังน้อยไป ของผมใช้มา4-5ปี ยังใช้ได้อยู่เลย รุ่นValue Optical Mouse ซื้อมา400บาท จำไม่ได้ล่ะ จำได้แต่ว่าแพงดี

Comment

ใช้อยุ่ยังไม่เปนแฮะ

Comment

ขอบคุณครับ ผมก็ว่าจะให้ที่ศูนย์เชคเหมือนกัน เพราะว่าเอาไปใช้เครื่องไหนเป็นเหมือนกันหมดเลยครับ

Comment

อ่าวจิงดิผมก้อเป็นเหมือนกันอะเคลมไปรอบแล้ว เพิ่งส่งเคลมกลับไปอีกรอบเหอๆ

Comment

เราก็ใช้เมาส์ logitech G7 เหมือนกันค่ะ

ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

ต้องไปตั้งค่าค่ะ ไปตง Setting อ่ะค่ะ
                          หาดูโดยไป Start > All Pro.. > Logetech > Mouse and Key.. > Setting ค่ะ
                          ลองไปปรับๆตั้งค่าดู

ลองเช่นฟังก์ชันดูบ้างนะคะ
                          ซื้อมาตั้งแพง ใช้อย่างเดียวมะคุ้มค่ะ ต้องลองเล่นดูบ้างค่ะ

มีไรเข้ามาโพสถามได้ที่นี่นะคะ
                          http://www.woonzen.com/board.php
                          แล้วเข้าไปหมวดคอมพิวเตอร์นะคะ

Comment

ของผมส่งซ่อมไปรอบนึงแล้วละครับกับ MX revolution สรุปคือมันเสียครับ (นี่ก้อเพิ่งจะส่ง coper head 2000 dpi ไปเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง อาการเดียวกันเป๊ะ)

Comment

Working...
                            X