Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านสาวก MSI ช่วยทีค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านสาวก MSI ช่วยทีค้าบ

ใช้ MSI 865PE Neo2-FIS2R Socket 478 บอร์ดแดงแจ๋ ไม่ทราบว่าพี่ๆสาวก MSI มีใครได้สัมผัสกับบอร์ดนี้มาแล้วบ้าง ไดรว์เวอร์ที่ให้มาก็ใส่ถุงกระดาษทำมะดา คู่มือก็เป็นกระดาษซีรอกมาให้ เล่นไปได้แป๊ปเดียวก็แฮงค์ แล้ว ชิปเซ็ต ก็บอกว่าของ อิเทล พอตรวจแล้วกลายเป็นของ MSI82865G ไม่ใช่อินเทล 865 ตามที่บอก ไม่ทราบว่าของเดิมจริงๆมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่าผมโดนที่ร้านเค้าหลอกหรอครับ ซื้อมา 1500 บาท ครับ ยังไงรบกวนท่านสาวก MSI ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

- -" ม่ายมีใครตอบเลย T_T

Comment

จากลิงค์นี้

http://www.msicomputer.com/product/detail_spec/product_detail.asp?model=865PE_Neo2-FIS2R

เค้าบอกว่า

Chipset
      * Intel® Springdale 865PE Chipset
      - Supports FSB *400 (Northwood only)/533/800 MHz
      - Support Single or Dual channel DDR 400/333/266 non-ECC memory up to 4GB
      - Support AGP 8x or 4x at 0.8V (AGP 3.0) or 4x at 1.5V
      (not support 3.3V)

จากข้อความของท่าน JediPong

ชิปเซ็ต ก็บอกว่าของ อิเทล พอตรวจแล้วกลายเป็นของ MSI82865G ไม่ใช่อินเทล 865 ตามที่บอก ไม่ทราบว่าของเดิมจริงๆมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่าผมโดนที่ร้านเค้าหลอกหรอครับ
      เท่าที่ผมเข้าใจ สรุปก็คือ ชิปเซ็ต เป็นของ อินเทลนะครับ แต่ msi น่าจะทำออกมาเป็นโมเดลของแต่ละรุ่นมากกว่า

สำหรับบอดนี้ ผมยังไม่เคยโดนมือเลยครับ ส่วนไดร้เวอร์ของผมรุ่น P35 Neo2-FR
      หรือ ตัวเก่า K7N2 Delta2-FR มันก็เป็นซองกระดาษนะครับ

ส่วนปัญหาเครื่องแฮงค์นี่อาการก่อนหน้าเป็นยังไงครับ มีจอฟ้าขึ้นไหม เล่นนานไหม ขอรายละเอียดด้วยครับ
      เพราะมันเป็นได้หลายที่นะ ไม่ใช่แค่บอดอย่างเดียว
      ยังไงก็ลองบอกมาเยอะๆหน่อยครับ บอกสเปกเครื่องมาด้วยก็ดีครับท่าน

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        จากลิงค์นี้

http://www.msicomputer.com/product/detail_spec/product_detail.asp?model=865PE_Neo2-FIS2R

เค้าบอกว่า

จากข้อความของท่าน JediPong

เท่าที่ผมเข้าใจ สรุปก็คือ ชิปเซ็ต เป็นของ อินเทลนะครับ แต่ msi น่าจะทำออกมาเป็นโมเดลของแต่ละรุ่นมากกว่า

สำหรับบอดนี้ ผมยังไม่เคยโดนมือเลยครับ ส่วนไดร้เวอร์ของผมรุ่น P35 Neo2-FR
        หรือ ตัวเก่า K7N2 Delta2-FR มันก็เป็นซองกระดาษนะครับ

ส่วนปัญหาเครื่องแฮงค์นี่อาการก่อนหน้าเป็นยังไงครับ มีจอฟ้าขึ้นไหม เล่นนานไหม ขอรายละเอียดด้วยครับ
        เพราะมันเป็นได้หลายที่นะ ไม่ใช่แค่บอดอย่างเดียว
        ยังไงก็ลองบอกมาเยอะๆหน่อยครับ บอกสเปกเครื่องมาด้วยก็ดีครับท่าน
        ว๊าว ว ว ว ว

มีคนมาตอบด้วย !! 0_0

ขอบคุณอย่างสูงครับท่าน

สเปคเครื่องของผมก็
        P4 3.0
        Ram 1 GB. /400 /512X2
        VGA GF 6600 GT DDR3
        HDD Seagate 80 GB. IDE

อ่อ แล้วก็ Drivers ไม่ได้ลงไรเลยครับ เพราะที่ให้มา ไม่มี Driversชิปเซ็ต intel เลย ก็เลยไม่ได้ลง Drivers เลย เพราะไม่รู้จะลงอันไหนดีคับ แหะๆ ขอบคุณมากนะครับ ที่ตอบคำถามผม ซึ้งหลายๆ

Comment

เข้าไปดาวน์โหลด Driver สำหรับ เมนบอร์ด MSI รุ่น 865PE Neo2 S/ LS/ FIS2R ได้ตามลิ้งค์นี้เลยคร๊าบ พี่น้อง....

Click Download

Comment

ของผม 865 pe neo2-p v2 งงว่าลง win98 ,me ไม่ได้ ครับไม่รู้ว่าเป้นอะรัย ส่วนบอรด์คุณน่าจะ 865
            นะครับ กำลัง load bios อยุ่ครับ

Comment

บอร์ดรุ่นหลังๆ มันไม่รองรับ Win98/Win Me แล้วนะครับต้องเป็น Win XP เป็นอย่างต่ำ

Comment

kt shy พูดถูกครับ... บอร์ดรุ่นใหม่ๆ จะไม่ support Win98 / ME แล้ว........เนื่องจาก ทาง Microsoft เองก็ได้มีการแจ้งหยุดให้บริการ Windows เวอร์ชั่นต่างๆ ตามกาลเวลา (เดี๋ยวก็ถึงคิว windows xp )

Comment

Working...
                X