overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 92

Thread: 3500...แค่นี้!!!...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ!!!

OverclockZone Member chitmarui's Avatar

Default 3500...แค่นี้!!!...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ!!!

วันนี้ไปพันทิพมาครับ พาเพื่อนไปซื้อการ์ดจอใหม่ กะไปสำรวจราคาการ์ดจอให้ตัวเองในงบ3500.-
    คนก็เยอะอยู่ครับเข้าใจว่าเป็นช่วงวันแรกๆหลังสงกรานคนเลยมาซื้อของกันเยอะ
    ราคาการ์ดลดลงมาพอสมควร พวก 8600GT/2600XT/3650 ราคาแค่ 2500-3000 ต้นๆแล้ว ASUS Top หายเกลี้ยง
    แนะนำ XFX 8800GT ตอนแรกว่าจะเอา 9600GT แต่เพื่อนมันตังเยอะ+อยากได้แรงๆ
    เอาไปเลย 8800GTแพงส่ะ(สำหรับผมน่ะ) ใจจริงอยากแนะนำ ATI 3870 แต่เพื่อนไม่ปลื้ม...

แพงส่ะใจเลยงานนี้ ต้องเปลี่ยนซัพพายใหม่ด้วยเลย เพราะอันเก่าเอาไม่อยู่ ยืนฮา..ด้วยความส่ะใจ
    แต่เพื่อนปลื้ม...จบ(ปล.ยกเคสไปด้วย ก่ะว่ากันเหนียวซื้อแล้วเทสเลย)ระหว่างรอเพื่อนไปกดตังมาซื้อ

แต่เรื่อง..ของผมไม่จบ เห็นการ์ดที่เคยอยากได้เมื่อปีก่อนถูกลงมามาก 3000กว่าๆเอง
    เลยถามคนขายในร้านที่หน้าตาไม่รับแขกเอาส่ะเลย ว่าพี่ครับ พวกการ์ดจองบไม่เกิน 3500.-
    เอาคุ้มเลยตัวไหนดีครับ...ไม่มีเสียงตอบรับ...ได้เห็นแต่สายตามองหัวจดตีนแล้วเดินจากไป
    เพื่อนกลับมา...เลยวานให้มันถามให้หน่อยว่า 3500นี้ตัวไหนดี ได้รับเสียงสวรรค์กลับมาว่า
    "ตกลงเอาไลกันแน่นี้ เรื่องมากชิบ จะซื้อก็ซื้อเลย 3500...แค่นี้...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ"
    ผมกะเพื่อนมองหน้ากัน กรูทำไลผิดว่ะ เลยเลิกถามแล้วบอกเพื่อนว่า เองซื้อของเองให้เสร็จเหอะ
    เดียวกรูมาอาทิตหน้าก็ได้ ไม่ซื้อและกรูงง เพื่อนเลยตัดสินใจบอกของที่สั่งไว้ไม่เอาและครับจะกลับบ้านไปยิงไข่
    สถานะการณ์ตอนนั้นแทบแย่ เพราะเลือกดูการ์ดหลายตัว รอแค่จ่ายตังจบ แต่เจอคนขายแบบนี้ไม่เอาดีกว่า
    สุดท้ายไปได้ที่ร้านอื่นแทนลองเทสตรงนั้น ซื้อแล้วแยกย้ายกลับเลย รีบกลับ...กลัวตาย...ล่ะ

ไปพันทิพวันนี้ผมไม่ได้ไลเลย...แต่ได้ใจเพื่อนเต็มๆๆ คนขายเดียวนี้แทบต้องคลานเข้าไปหาแล้วเหรอครับ
    3500 นี้เค้ามองแค่เศษตังแล้วเหรอ.- ยิงไข่ ฟังเล่นๆก็ฮาน่ะ แต่เจ็บใจยยังไงไม่รู้...

Moderator Gearhead's Avatar

ี๊ช่าง_ _่ _ ครับ เงินเรา ไม่เอาก็เรื่องของคุณ อุตส่าห์เอาตังค์มาให้
    งานบริการ เรื่องความอดทนสำคัญสุดครับ

OverclockZone Member

ร้านไหนเหรองับ ผมจะไปซื้อกาดจอเหมือนกัน จะได้ไม่ไปซื้อร้านนั้น

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ฟังแล้วแค้นแทนครับ...อยากรู้จังร้านไหน ถ้าค้าขายแบบนี้คงหาทางเจริญได้ยากอะครับร้านแบบนี้

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ร้านเ-ี้ยไรอะครับ กวนตีนดีจัง

บางร้านเขาขายแต่ของหลักหมื่นจนเคย พอเจองบต่ำหน่อยมองเห็นไม่มีค่ามั้งครับ อย่าไปใส่ใจเลย ตังของเราไม่พอใจซื้อร้านนี้ก็ซื้อร้านอื่นครับ ร้านดีๆยังมีอีกเยอะ ว่าแต่ร้านไหนเหรอครับ..

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ถ้าเรื่องจริง คนขายว่างั้นจริง ไม่ต้องไปง้อมันตังเรา

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาชื่อร้านมาซิ....

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

ร้านไหนครับ จะได้ไม่แวะไปดู

ผมว่าHWHเค้าขายของแพงกว่าร้านอื่นด้วยนะ

OverclockZone Member altioraz's Avatar

ร้านไหนครับ เนี่ยย เป็นใครโดนพูดงี้ก็ฉุนเหมือนกันแหละครับ

OverclockZone Member chitmarui's Avatar

ร้านผมไม่ขอเอยนามครับ มีหลายสาขา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าที่เดียวกันทำไมมันมีหลายร้านจัง
    เป็นร้านเดียวและที่ด่า คนขายกันเยอะที่สุด จ้างมาคุยกัน จ้างมาจีบสาว เอาว่าไม่ใช้ HWH ครับ อันไหนนึกเอา
    ร้านมันดีครับ แต่เอาคนมาทำงานได้ สนตึก มากๆ อาทิตก่อนผมก็ไปซื้อจอที่ร้านนี้มาเลยแนะนำเพื่อนร้านนี้
    เท่าที่เข้าใจพนักงาน มันวนอยู่หลายชั้นครับ คราวก่อนอยู่อีกชั้นวันนี้มันมาอีกชั้นนึง
    เพราะไปเจอมันหลายรอบครับ แต่ไม่เคยไปรบกวนท่านเข้าให้แบบวันนี้ มาวันนี้เลยได้ประทับใจไปเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อย่างนี้ก็มีด้วย
    อุส่าเอาตังมาให้
    กวนตี...
    *เป็นพนังงานขาย คิดในใจได้ แต่ไม่ต้องพูด หุหุหุ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by chitmarui View Post
    ร้านผมไม่ขอเอยนามครับ มีหลายสาขา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าที่เดียวกันทำไมมันมีหลายร้านจัง
    เป็นร้านเดียวและที่ด่า คนขายกันเยอะที่สุด จ้างมาคุยกัน จ้างมาจีบสาว เอาว่าไม่ใช้ HWH ครับ อันไหนนึกเอา
    ร้านมันดีครับ แต่เอาคนมาทำงานได้ สนตึก มากๆ อาทิตก่อนผมก็ไปซื้อจอที่ร้านนี้มาเลยแนะนำเพื่อนร้านนี้
    เท่าที่เข้าใจพนักงาน มันวนอยู่หลายชั้นครับ คราวก่อนอยู่อีกชั้นวันนี้มันมาอีกชั้นนึง
    เพราะไปเจอมันหลายรอบครับ แต่ไม่เคยไปรบกวนท่านเข้าให้แบบวันนี้ มาวันนี้เลยได้ประทับใจไปเลย
    JIB ใ้ช่มิ

OverclockZone Member saikano's Avatar

ร้านไหนหว่า เดี๋ยวยืม 9800gx2ใครก็ได้เดินเข้าไปซื้อการ์ดจอตัวละ1000ก่าบาท 555+

kkpnova
    Guest

Quote Originally Posted by JINDASAMUD View Post
    JIB ใ้ช่มิ

ผมก็คิดเหมือนท่านเลยแฮะ แล้วมันมีส่วนด้วยซิ เพราะเดียวนี้ประกันDcom ที่ร้านที่ท่านว่า มันจะมีปัญหาซะส่วนใหญ่ อีกหน่อย มันคงจะเข้าคู่กัน เหมือนComOkที่ประกันแอบขวิด อิอิ

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by JINDASAMUD View Post
    JIB ใ้ช่มิ

ร้านนี้ผมไม่อยากด่าครับ แค่อยากเน้นว่า ไม่ดูแลพนักงานโง่แบบนี้สักวันคงไม่มีคนอยากเข้าไปหาครับ
    ที่เลือกใช้บริการร้านใหญ่ๆแบบนี้ เพราะหวังในด้านบริการการขายและหลังการขายครับ
    แต่หลังๆพออยู่ได้คงตัว ก็เริ่มลืมตัวกันหมด พนักงานไม่ดูแล สักวันคงแย่ครับ
    ผมว่า 50% ของลูกค้าที่เข้าไปสอบถามข้อมูลจากพนักงานพวกนี้ครับโดนหมด ทั้งnootbookหรืออุปกรณ์อื่นๆ
    ไม่ได้มีข้อมูลอะไรเลย เอาเป็นว่าทำงานเป็นแค่ รับเงินกะถอนเงิน อย่างอื่นเราดูเอาเอง
    ถ้าแบบนี้พนักงานหน้าร้านไม่ต้องมีครับ ทำแบบ เซเว่นเลยเลือกได้มาจ่ายตัง แล้วไซรหัวไป...จะทำแบบนี้เหรอ

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by chitmarui View Post
    ...จะเอาไปยิงไข่เหรอว่ะ"
    พูดมีหางเสียงแบบนี้ผมเอาเรื่องตรงนั้นแล้วนะครับ
    พ่อแม่ก็ไม่ใช่ มาว่ะ ใส่ได้ยังไง

OverclockZone Member saikano's Avatar

ตืบแม่งเลย

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks