overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 134

Thread: [ Cooler Master CM 690 ] สอบถามเกี่ยวกับ PSU ที่ใช้ และรายละเอียดต่าง ๆ คับ

OverclockZone Member deeeeluxe's Avatar

Default [ Cooler Master CM 690 ] สอบถามเกี่ยวกับ PSU ที่ใช้ และรายละเอียดต่าง ๆ คับ

อันนี้เป็นรีวิวของทาง Overclockzone เองนะคับ คลิก
    และลิงค์จากเว็บฯ ของผู้ผลิตเอง คลิก

สะดุดตาน่าคบหาเป็นอย่างยิ่ง เพราะตอนนี้เครื่องผมเปลือยเป็นกระสืออยู่ตามรูปคับ โชว์ใส้กระสือหน่อย...

แต่ยังสงสัยคาใจคับ อยากรบกวนสอบถามผู้รู้ หรือผู้ที่ใช้งานอยู่ดังนี้คับ

1. ผมเดินที่ 1,000 ทิพย์ เจอที่ร้าน Jedi และ TK อยากทราบว่าร้านอื่นมีอีกหรือเปล่าคับ
    (ลืมขึ้นไปดูที่ Busitek กับร้านที่ติด ๆ กัน)

2. ---> สำคัญเลย ผมกลัวซื้อมาจะใส่ PSU แล้วสายยาวไม่ถึง ตอนนี้ใช้ Delux อยู่คับ สายสั้นมาก
    เคสรุ่นนี้วาง PSU ด้านล่าง คงลากสายไม่ถึงแน่ ๆ (จ่ายไฟ CPU กับ M/B)
    ใครมีคำแนะนำอย่างไรกันบ้างเหรอคับ ผมสามารถต่อสายเพิ่มให้ยาวพอได้หรือเปล่า
    และต่ออย่างไรคับ (หรือต้องโมเอง) หรือใครใช้เคสตัวนี้ ใส่ PSU อะไรกันบ้าง
    แล้วราคาเท่าไหร่คับ มอง Enermax ไว้แต่บางรุ่นสายก็ไม่ถึงอีก

3. จากหน้าเว็บรีวิว และ เว็บผู้ผลิตด้านบน ฝาเคสทั้งซ้าย + ขวา ไม่มีการเจาะใส่กระจก
    แต่ไปดูที่ Jedi + TK เคสรุ่นนี้ เจาะใส่กระจกฝาด้านซ้ายหมดเลยคับ รูปทรงการเจาะมันแปลก ๆ นิดหน่อย
    ทำไม เคสถึงเป็นแบบนั้นเหรอคับ หรือว่าผมดูผิด มันคนละรุ่นกัน ?!?

4. ถ้าผมอยากได้ที่ไม่เจาะ เหมือนในรีวิว จะหาได้หรือเปล่า และที่ไหนครับ ?
    แต่ถ้าไม่มีจริง ๆ แบบเจาะก็ดีคับ

5. ท่านที่ซื้อมาได้ราคาที่เท่าไหร่กันเหรอคับ ผมเดินดู ถูกสุดที่ 2,700.- ที่ TK และ แพงสุด 2,900.- Jedi
    สาขาเยอะจังเลยคับ TK แถมถามราคาแต่ละห้อง ไม่เท่ากันอีก งง เอ้อออ งง~
    Last edited by deeeeluxe; 19 Apr 2008 at 22:19:17.

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

ผมใช้อยู่ครับ ใช้กับ PSU coolermaster ตามลายเซนต์ครับ
    ตัวธรรมดามันจะวาทึบครับ ฝาแบบเจาะ มันเป็นตัวแต่งของ coolermaster เองครับ ผมว่ามันก็สวยดี นะ
    ส่วนเรื่องราคานั้นไม่ทราบครับ ผมไม่ได้อยู่ในประเทศไทย แต่ขอบอกว่าเคสตัวนี้แจ่มสมราคา

OverclockZone Member tack77's Avatar

ดันๆ ครับ อยากรู้ด้วย

OverclockZone Member deeeeluxe's Avatar

Quote Originally Posted by tack77 View Post
    ดันๆ ครับ อยากรู้ด้วย
    ขอบคุณคับ อิอิ

เนียล ๆ ดันต่อปาย...

ตอนนี้ก็พอจะรู้นิดหน่อย ว่าที่เจาะฝาเคสด้านซ้ายนี่จะเป็นรุ่นใหม่
    ส่วนเรื่อง PSU ยังเครียดอยู่คับ

OverclockZone Member tack77's Avatar

สายจ่ายไฟ ซีพียู และ เมนบอร์ด อันนี้ ผมว่าไม่ถึงแน่ๆ เลยครับ สั้นดีแท้
    Last edited by tack77; 18 Apr 2008 at 14:47:43.

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ผมซื้อ Psu Tagan Bz800 มาใส่ถึงแน่นอน
    ถ้าสายไม่ถึงอย่าซื้อเลย แต่ผมว่าซัพพาล Delux ทิ้งไปเหอะ
    ซื้ออันอื่นมาใส่คับ เคสหรู ซัพพาลกระโหล่งโป้ง

ดันๆๆ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ส่วนเรื่อง PSU นั้น ต้องเก็บตังค์ก่อนคับ อิอิ

ค่อย ๆ ทยอยซื้อเดือนละอย่าง

ไม่งั้นช๊อตตตต...!!! กินแกลบกันพอดีเลยคับ...

มอง Tagan ไว้เพราะมีคนบอกว่าถึงแน่นอน

แต่ราคาสิคับ

ผมว่าจะซื้อ psu ก่อนอะครับ ฮ่าๆ tagan 600 ก็โอเคนะครับ แต่ผมอยากได้ราคางานคอมมาทอะนะ
    ตัว 700 วัตต์ ขาย 4900 เองมั้ง ช่วงนั้นไม่มีตังด้วย อยากได้ๆๆ หลายอย่างๆๆๆ ตังก้จะหมด

4,900.- "เอง" เหรอคับ
    สำหรับผมมันไม่ เอง สิคับ
    มันจะเป็น "ตั้ง 4,900.- เชียวเหรอ กี๊ซซซ...

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ขอตอบเป็นข้อๆ ไปเลยนะคับ หลังจากที่ศึกษา แต่ยังไม่ซื้อ ( ก็ไม่กี่วัน นี้แหละ )

1. ผมเดินที่ 1,000 ทิพย์ เจอที่ร้าน Jedi และ TK อยากทราบว่าร้านอื่นมีอีกหรือเปล่าคับ
    (ลืมขึ้นไปดูที่ Busitek กับร้านที่ติด ๆ กัน) เอ่อ ผมไม่เคยเดินพันทิพเลย วันนี้ไปวันแรก ตอบไม่ได้คับ

2. ---> สำคัญเลย ผมกลัวซื้อมาจะใส่ PSU แล้วสายยาวไม่ถึง ตอนนี้ใช้ Delux อยู่คับ สายสั้นมาก
    เคสรุ่นนี้วาง PSU ด้านล่าง คงลากสายไม่ถึงแน่ ๆ (จ่ายไฟ CPU กับ M/B)
    ใครมีคำแนะนำอย่างไรกันบ้างเหรอคับ ผมสามารถต่อสายเพิ่มให้ยาวพอได้หรือเปล่า
    และต่ออย่างไรคับ (หรือต้องโมเอง) หรือใครใช้เคสตัวนี้ ใส่ PSU อะไรกันบ้าง
    แล้วราคาเท่าไหร่คับ มอง Enermax ไว้แต่บางรุ่นสายก็ไม่ถึงอีก สายนี่ผมว่าต่อให้ยาวเพิ่มได้ ส่วน Enermax สายจะถึงมั้ย เดี๋ยวผมลองแล้วจะบอกคับ ผมซื้อ enermax 460w 2fan มือสองมา

3. จากหน้าเว็บรีวิว และ เว็บผู้ผลิตด้านบน ฝาเคสทั้งซ้าย + ขวา ไม่มีการเจาะใส่กระจก
    แต่ไปดูที่ Jedi + TK เคสรุ่นนี้ เจาะใส่กระจกฝาด้านซ้ายหมดเลยคับ รูปทรงการเจาะมันแปลก ๆ นิดหน่อย
    ทำไม เคสถึงเป็นแบบนั้นเหรอคับ หรือว่าผมดูผิด มันคนละรุ่นกัน ?!? คือต่างประเทศเค้าเป็นรุ่นฝาทึบหน่ะคับ ส่วนรุ่นใหม่ที่เข้ามาในไทย เป็นแบบฝาใส ข้างบนมีพาแนล ให้เสียบ usb กะ หูฟังได้

4. ถ้าผมอยากได้ที่ไม่เจาะ เหมือนในรีวิว จะหาได้หรือเปล่า และที่ไหนครับ ?
    แต่ถ้าไม่มีจริง ๆ แบบเจาะก็ดีคับ คงต้องหารุ่นเก่า ที่เค้าขายหล่ะคับ อาจจะต้องมือ 2

5. ท่านที่ซื้อมาได้ราคาที่เท่าไหร่กันเหรอคับ ผมเดินดู ถูกสุดที่ 2,700.- ที่ TK และ แพงสุด 2,900.- Jedi
    สาขาเยอะจังเลยคับ TK แถมถามราคาแต่ละห้อง ไม่เท่ากันอีก งง เอ้อออ งง~ วันนี้ก็ไปง้อ ที่ TK มาคับ 2700 ที่สุดแล้ว ตอนแรกกะจะไม่ง้อ ให้พี่ที่รู้จักไปคุยกะดีลเลอร์ แต่ดันไม่ว่าง เลยต้องกลับไปง้อ

Quote Originally Posted by ztarwarz View Post
    ผมซื้อ enermax 460w 2fan มือสองมา[/COLOR]
    รุ่นนี้แหละที่ผมเล็งไว้ ยังไงต้องรบกวนถ้าท่าน ztarwarz ได้ CM 690 มาเมื่อไหร่

คงต้องรอดูละคับว่าจะเป็นไง บอร์ดผม P5K-E WiFi-AP

ตัวจ่ายไฟ CPU มันอยู่คนละขั้วโลกกับ PSU เลยคับ (ถ้า PSU อยู่ด้านล่างสำหรับ CM 690 นะคับ)

24 Pin จ่ายไฟบอร์ด ยังพอลุ้น...

ตามรูปคับ...

คลิกเพื่อดูรูป P5K-E WiFi-AP คับ
    พอดีรูปจากเว็บนี้แหละ มันใหญ่ เอาเป็น Link ละกัน

ดันๆๆ

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ของผมก็ P5K R

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

Tagan ไม่จำเป็น ใช้ไฟไม่เยอะไม่ต้องซื้อคับแพง ผมซื้อมานี้ไม่รู้คุ้มรึปล่าว
    แนะนำพวก EnermaX 460w DualFan 2พันห้าคับผมก็ใช้อยู่ยาวพอควร

สาวก CM 690 มีแค่นี้เองเหรอคับนิ

Quote Originally Posted by deeeeluxe View Post
    รุ่นนี้แหละที่ผมเล็งไว้ ยังไงต้องรบกวนถ้าท่าน ztarwarz ได้ CM 690 มาเมื่อไหร่

คงต้องรอดูละคับว่าจะเป็นไง บอร์ดผม P5K-E WiFi-AP

ตัวจ่ายไฟ CPU มันอยู่คนละขั้วโลกกับ PSU เลยคับ (ถ้า PSU อยู่ด้านล่างสำหรับ CM 690 นะคับ)

24 Pin จ่ายไฟบอร์ด ยังพอลุ้น...

ตามรูปคับ...

คลิกเพื่อดูรูป P5K-E WiFi-AP คับ
    พอดีรูปจากเว็บนี้แหละ มันใหญ่ เอาเป็น Link ละกัน
    ลองวัดสายแล้วคับ สายยาวพอๆกับ Taganพอเด็วถ่ายรูปให้ดู

Quote Originally Posted by karaboon View Post
    Tagan ไม่จำเป็น ใช้ไฟไม่เยอะไม่ต้องซื้อคับแพง ผมซื้อมานี้ไม่รู้คุ้มรึปล่าว
    แนะนำพวก EnermaX 460w DualFan 2พันห้าคับผมก็ใช้อยู่ยาวพอควร
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

เนียลอีกละ ดุน ๆๆ

สาวก 690 แยะมากมายครับ ตอนนี้ผมใช้Tagan กับเคสธรรมดาอยู่
    เด๋วพรุ่งนี้ไปซื้อมาอีกเครื่อง ก็ใช้ Enermax อย่างเดิม

ผมว่านะเอาเงินไปซื้อ ซัลพาลก่อนดีกว่า Delux ผมว่าใช้กับ 8200 + 8800GT ไม่Work อะมันวันเทียม

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks