Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Cooler Master CM 690 ] สอบถามเกี่ยวกับ PSU ที่ใช้ และรายละเอียดต่าง ๆ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สาวก CM 690 มีแค่นี้เองเหรอคับนิ

Comment

Originally posted by deeeeluxe View Post
      รุ่นนี้แหละที่ผมเล็งไว้ ยังไงต้องรบกวนถ้าท่าน ztarwarz ได้ CM 690 มาเมื่อไหร่

คงต้องรอดูละคับว่าจะเป็นไง บอร์ดผม P5K-E WiFi-AP

ตัวจ่ายไฟ CPU มันอยู่คนละขั้วโลกกับ PSU เลยคับ (ถ้า PSU อยู่ด้านล่างสำหรับ CM 690 นะคับ)

24 Pin จ่ายไฟบอร์ด ยังพอลุ้น...

ตามรูปคับ...

คลิกเพื่อดูรูป P5K-E WiFi-AP คับ
      พอดีรูปจากเว็บนี้แหละ มันใหญ่ เอาเป็น Link ละกัน
      ลองวัดสายแล้วคับ สายยาวพอๆกับ Taganพอเด็วถ่ายรูปให้ดู

Comment

Originally posted by karaboon View Post
        Tagan ไม่จำเป็น ใช้ไฟไม่เยอะไม่ต้องซื้อคับแพง ผมซื้อมานี้ไม่รู้คุ้มรึปล่าว
        แนะนำพวก EnermaX 460w DualFan 2พันห้าคับผมก็ใช้อยู่ยาวพอควร
        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

เนียลอีกละ ดุน ๆๆ

Comment

สาวก 690 แยะมากมายครับ ตอนนี้ผมใช้Tagan กับเคสธรรมดาอยู่
          เด๋วพรุ่งนี้ไปซื้อมาอีกเครื่อง ก็ใช้ Enermax อย่างเดิม

Comment

ผมว่านะเอาเงินไปซื้อ ซัลพาลก่อนดีกว่า Delux ผมว่าใช้กับ 8200 + 8800GT ไม่Work อะมันวันเทียม

Comment

ซื้อ psu มารอการ์ดจอเทพไปด้วย ถ้าตังถึงอะนะ

Comment

Originally posted by tack77 View Post
                ซื้อ psu มารอการ์ดจอเทพไปด้วย ถ้าตังถึงอะนะ
                เครื่องนี้ไม่ใส่การ์ดจอครับ ถ้าใส่ก็รุ่นเล็ก เอาเว็บดูดบิตแค่นี้และ+เล่นเกม
                +ซื้อมาก็เก็บไว้ในกล่องเลยเอามาวอมซักหน่อย

Comment

Originally posted by karaboon View Post
                  ผมว่านะเอาเงินไปซื้อ ซัลพาลก่อนดีกว่า Delux ผมว่าใช้กับ 8200 + 8800GT ไม่Work อะมันวันเทียม
                  ง่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

สงสัย ต้องเป็นกระสือไปอีกซักพัก เอา PSU ก่อนอย่างที่ท่านว่าแล้วคับ...

จะได้ไม่กังวลเรื่องสาย และการจ่ายไฟ

และรอดู CM 690 ของท่าน ztarwarz ด้วย

ขอบคุณอีกครั้งคับ...

Comment

เอา Enermax มือ 2ประกาศหาเลย คุ้ม

Comment

ตัวเลือกมี
                      1. silverstone st 400 / 400 W ราคาประมาณ 1600 สายยาว 55 cm
                      2. "---------" st50f / 500W "--------" 2300 สายยาว 65 cm

ผมก็เจอปัญหา ซื้อ C590 มา psu delux 500W ทีใช้อยู่สายยาวไม่ถึง ต้องวางใว้ บน เคส อยู่หลายวัน
                      เลย ต้องไปสอย st 400 มา คราวนี้แจ่มเลย

Comment

Originally posted by a-jek View Post
                        ตัวเลือกมี
                        1. silverstone st 400 / 400 W ราคาประมาณ 1600 สายยาว 55 cm
                        2. "---------" st50f / 500W "--------" 2300 สายยาว 65 cm

ผมก็เจอปัญหา ซื้อ C590 มา psu delux 500W ทีใช้อยู่สายยาวไม่ถึง ต้องวางใว้ บน เคส อยู่หลายวัน
                        เลย ต้องไปสอย st 400 มา คราวนี้แจ่มเลย

โอ้วววว ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับพ้ม...

Comment

ปัญหามาแล้วคับ ข้อดีมันมีเยอะ แล้ว มาดูปัญหาที่ผมเจอบ้างคับ

ใช้ Enermax 460w 2fan เจอปัญหาสายไม่สามารถเก็บได้เข้าจังๆ เลยคับ เพราะว่าสายนั้นมันสั้น ทำให้ ต้องโยง ตามขาล็อคที่มันให้มา แล้วข้างล่าง หรือ ตรงพัดลมล่างทำให้สาย มันนัวๆ ยังไงไม่รุ

ปัญหาที่เจออีกก็คือ สายไฟที่จาก psu ที่เลี้ยงพัดลมหลัง ต้องลอดการ์ดจอไป หาทางอื่นไม่เจอ สงสัยสายมันจะสั้น

อะไรอีก เดี๋ยวนึกก่อน จำไม่ได้

Comment

เคสตัวนี้ผมจะเอาเเน่ๆเเ้ล้วตอนเเรก เเต่มันเจาะข้างๆไม่สวยขี้เกียจเอาไปเจาะเอง ก้อเลยเปลี่ยนไปเป็น C5 ดีกว่าถูกกว่าอีกหลายเลยคับ

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                              ปัญหามาแล้วคับ ข้อดีมันมีเยอะ แล้ว มาดูปัญหาที่ผมเจอบ้างคับ

ใช้ Enermax 460w 2fan เจอปัญหาสายไม่สามารถเก็บได้เข้าจังๆ เลยคับ เพราะว่าสายนั้นมันสั้น ทำให้ ต้องโยง ตามขาล็อคที่มันให้มา แล้วข้างล่าง หรือ ตรงพัดลมล่างทำให้สาย มันนัวๆ ยังไงไม่รุ

ปัญหาที่เจออีกก็คือ สายไฟที่จาก psu ที่เลี้ยงพัดลมหลัง ต้องลอดการ์ดจอไป หาทางอื่นไม่เจอ สงสัยสายมันจะสั้น

อะไรอีก เดี๋ยวนึกก่อน จำไม่ได้
                              ซะงั้นเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ นึกไรออกอีกบ้าง อิอิ
                              คงนึกไม่ออกละสิ 555+
                              เวลาซื้อของจนหมดตัวแล้วหัวผมก็จะมึน ๆ ตึบ ๆ นึกไรไม่ค่อยออกนิแหละ
                              อารมณ์มันจะเคลิ้มกับของที่ซื้อมา ประมาณนั้น

Originally posted by incubus View Post
                              เคสตัวนี้ผมจะเอาเเน่ๆเเ้ล้วตอนเเรก เเต่มันเจาะข้างๆไม่สวยขี้เกียจเอาไปเจาะเอง ก้อเลยเปลี่ยนไปเป็น C5 ดีกว่าถูกกว่าอีกหลายเลยคับ
                              นั่นแหละคับที่ผมว่ามันแปลก ๆ เจาะดูไม่เนี๊ยบอา

รูปทรงที่เจาะ มันมะค่อยโดน

แต่ไงก็รักนะ... CM 690

Comment

ซื้อมาเจาะเองเล้ย เจาะเพิ่มขนาดหรือ ลายอคิลิก เอาเอง

Comment

Working...
                                X