overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: มีโปรแกรม ลดความเร็ว CPU มั้ย ????

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

Default มีโปรแกรม ลดความเร็ว CPU มั้ย ????

คือว่า CPU P4 3.0 GHz ของผมมันรุ่น 478 อะคับ
    บอร์ด ASRock P4i65G 478

ปกติความเร็วอยู่ที่ 3.0 GHz
    ตอน idle ก็ 3.0 GHz

มีโปรแกรมไหนบ้างคับที่ทำให้ตอน idle ลดความเร็วลงมาบ้าง เพื่อให้ประหยัดไฟ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

มีแต่คนอยากแรงนะคับ

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

ถ้าใช้บอร์ด ASUS มี AI Gear ครับ มีทั้งแบบ Auto และ Manual

OverclockZone Member

(มีแต่คนอยากแรงนะคับ) ผมก็อยากแรงแต่อยากรู้ดัวยครับ รอเทพมาตอบดีกว่า..

OverclockZone Member banknow's Avatar

บอร์ดผม มัน คล๊อก ตัว 3.0 ได้ 3.8
    แต่ไม่มี auto ลด เมื่อ idle
    มันกินไฟมากคับ - -"

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by banknow View Post
    คือว่า CPU P4 3.0 GHz ของผมมันรุ่น 478 อะคับ
    บอร์ด ASRock P4i65G 478

ปกติความเร็วอยู่ที่ 3.0 GHz
    ตอน idle ก็ 3.0 GHz

มีโปรแกรมไหนบ้างคับที่ทำให้ตอน idle ลดความเร็วลงมาบ้าง เพื่อให้ประหยัดไฟ

สงสัยไม่อยากเป็นเทพ

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

Quote Originally Posted by ratth View Post
    ถ้าใช้บอร์ด ASUS มี AI Gear ครับ มีทั้งแบบ Auto และ Manual
    A7N8X-X ใช้ได้ไหมครับ

เอาไว้ลดตอนโหลดบิต

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ใช้โปรแกรมRMClockครับ แล้วเปิดC1E ลองดู

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบบบ

มันเป็น โปรแกรม จำกัดความเร็ว CPU แต่ไม่ได้ลดไฟ CPU รึป่าว **
    ดังนั้นก็ยังกินไฟเหมือนเดิม ** รึป่าว

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

RMClock ลด Clock, VID ได้ครับ และปรับขึ้นลงตามความต้องการในการใช้งานได้ครับ แต่ซัพพอร์ทไม่ทุก CPU นะครับ ส่วนมากจะใช้ได้ดีกับ AMD

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ผมว่า หาไวรัส มาลงเครื่องบ้างก็จะดีนะครับ จะได้ลดความเร็วลงได้บ้าง พร้อมอาการอื่นๆ ตามมาทีหลัง อิอิ เอาพวก โปรแกรมแอนตี้ไวรัสต่างๆ ออกให้เกลี้ยงเลยครับผม ได้ผลแน่ๆ

OverclockZone Member zetec's Avatar

Quote Originally Posted by ปฐมวงศ์ View Post
    ผมว่า หาไวรัส มาลงเครื่องบ้างก็จะดีนะครับ จะได้ลดความเร็วลงได้บ้าง พร้อมอาการอื่นๆ ตามมาทีหลัง อิอิ เอาพวก โปรแกรมแอนตี้ไวรัสต่างๆ ออกให้เกลี้ยงเลยครับผม ได้ผลแน่ๆ

เอาแอนตี้ไวรัสออก เครื่องมันอืดลงก็จริงนะครับ แต่ไม่ได้ประหยัดไฟ กลับกลายจะกินกว่าเดิมซะอีก
    เพราะส่วนใหญ่พอโดนกันเข้าไปแล้ว มันจะทำให้ซีพียูทำงานหนักตลอดเวลา เกือบๆฟูลโหลดเลยล่ะครับ คราวนี้ค่าไฟบาน แถมร้อนด้วย

แหม เข้าใจเล่นนะครับ เดี๋ยวมีคนเอาไปลองทำจริงๆแล้วจะยุ่งนะ

OverclockZone Member Hurahara_Ex's Avatar

มีเเต่ คนเค้าอยากเเรง เเต่นี้อยากลดความแรง บ้ารึป่าว ไม่เข้าจัย จิงๆๆ

OverclockZone Member ccr2202's Avatar

...เอามาแลกกับP.4 2.6G.478 กับผมดีไหมครับ อาจจะตรงตามความต้องการน่ะครับ
    ค่าส่งผมออกให้

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

อ่า ตามๆเขาไปเถอะคับ -*- ม่ะเข้าจายๆๆ

OverclockZone Member aongunner's Avatar

สงสัยต้องเรียก Under Clock อ่ะแบบนี้

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

มีครับ ชื่อโปรแกรม CPU Killer

ถ้าไม่ใช่คนเล่นคอมมานานคงไม่รู้อ่ะน่ะ ไอ้ที่ต้องลดความเร็วซีพียูลงมาเนี่ย มันไม่บ้าหรอกครับ มันมีจริงๆนั่นแหล่ะเพราะว่าโปรแกรมเก่าๆบางโปรแกรมจะเปิดไม่ได้ถ้าซีพียูเร็วเกินไป อย่างเช่น เคยไหมหล่ะที่มีบางโปรแกรมขึ้นว่า runtime error บ้าง หรือ overflow error บ้างหรืออาจจะเป็นเกมเก่าๆก็มีโอกาสเหมือนกันที่จะเปิดไม่ได้เลย หรือเล่นแล้วเร็วไปด้วยซ้ำ

ป.ล. แต่ว่าถ้าเอาไปลดความเร็วเพื่ออย่างอื่นนี่มันแปลกๆน่ะ หุหุ

OverclockZone Member kavin's Avatar

ผมอยากได้โปรแกรมที่ทำให้ซีพียูเร็วขึ้นครับท่าน

OverclockZone Member lilxennlil's Avatar

สรุปจะไม่ให้มันร้อนๆใช่มะ?

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks