Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนเลยครับ

บอร์ด M2N-E

มีวันนี้คับ อุณหภูมิ มันแปลกๆ คับ
    CPU 50 c
    MB 69 c

แต่ผมเอามือลองจับ แล้วที่ ซิงค์ มันไม่ได้ร้อนเลยอ่ะคับ ตัวเซนเซอร์ เดี้ยง หรอ ว่าไงคับ

Software Sensor เชื่อไม่ค่อยได้ครับ ต้องใช้ Hardware Sensor

จะให้ดีก็คงต้องหา Infrared Thermometer

Comment

ผมดู จาก bios เลยคับ ท่าน ขนาดลองเปิดฝาเคส แล้วเอาโบเวอร์ เป่า ที่บอร์ด ไป ยังไม่ลดเลยอ่ะคับ

เปิดเครื่องเข้าไบออสมาใหม่ๆ อุณหภูมิ ที่ ไบออส cpu - 40 mb - 40 แล้วอ่ะคับ
      พอลองเปิดได้ซัก 3 นาที ปาไป 50 - 69
      -*-

Comment

เซ้นเซอร์เพี้ยนป่าวคับท่าน

ของผมอุณหภูมิแค่ 4 องศาเอง งงเลย

Comment

บางทีไบออสเพี้ยนก็เป็นได้มั้งคับ ผมยังเคยเลย แฟลชมั่ว ไฟCPUล่อไป2.9V(ที่จิงมันต้อง1.7) แถม CPU Temperature -79C เอากะมันจิ
          เลยแฟลชใหม่ดีๆตอนนี้กลับมาเปนปกติแล้ว

Comment

เซนเซอร์เพี้ยนมั้งครับ

Comment

bios ชอบบิกเยอะครับ หุหุ

Comment

ผมไม่แน่ใจอ่ะคับ ว่ามันเพี้ยนจิงหรอเปล่า หรอว่า ร้อนจริง อ่ะ
                พอลองไปจับ ที่ ตัว ชิป บน mb มันก็ พอร้อนๆ บ้าง แต่ที่ซิง cpu ไม่ร้อนเลย

แต่ตอนนี้ถอดบอร์ด เก็บเระคับ ซวยจิงๆ ซื้อมาวันที่ 7 พอดั พรุ้งนี้ 8 ร้านมันจะเปลี่ยนให้มั้ยเนี่ย

Comment

เอ่อ อย่าพึ่ง Panic ไปครับ

เชื่อผมเถอะ หา Hardware Sensor มาลองก่อน

Comment

flash bios ก่อน มีไรเราค่อยมาพูดกันอีกครั้ง

Comment

รู้เระคับ drive A เม่งชอต ผมเพิ่งซื้อมาเปลี่ยน ขอบคุณคับ ทุกๆ ท่าน ที่ช่วยผม -*-

Comment

Working...
                      X