Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่นเกมส์ Alien Shooter 2 จบแล้วช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่นเกมส์ Alien Shooter 2 จบแล้วช่วยที

ใครเล่นเกมส์ Alien Shooter 2 จบแล้วช่วยทีครับ ผมเล่นใปติดอยู่ที่ด่าน06 ครับ ไปต่อไม่ได้ครับถูกขังอยู่เปิดประตูไม่ได้ ใครเล่นผ่านแล้วช่วยบอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จำไม่ได้แล้วอ่ะ ด่าน 06 หน้าตาเป็นไง

Comment

ด่าน 06 จะเป็นด่านที่เราจะต้องเข้าไปในห้องที่มี เครื่องผลิตเอเลียนต์อยู่ 2 เครื่องโผล่ขึ้นมา เมื่อก้าวผ่านประตูเข้าไปประตูก้อจะปิดทันที ขังเราอยู่ข้างใน เครื่องผลิตเอเลียนต์ก้อจะปล่อยเอเลียนต์ออกมาตลอดเวลา เราต้องยิงทำลายเครื่องผลิตเอเลียนต์ให้พังจึงจะหมด จากนั้นจะมีลูกครให้วิ่งไปที่ประตู ซึ่งบานแรกก้อเปิดให้ปกติ แต่บานที่สองมันไม่ยอมเปิด พอวิ่งกลับไปที่ประตูที่เราเข้ามามันก้อไม่เปิด เลยโดนขังเลย ไปใหนไม่ได้นะครับ

Comment

ให้เดินกลับมาที่ทางเข้า กดอะไรมั่วๆไปก่อน(กด spac bar เล่นๆไปก่อน) รออยู่ที่ทางเข้า จะมีตัวละครมาช๊อตประตูทางเข้า ประตูทางเข้าเปิดออก แล้วตัวละครตัวนั้นจะเดิน ไปที่ทางเข้าอีกประตูนึง ให้เดินตามไปครับ (เดินเข้าไปที่ตัวนั้นแล้วก็กด spac bar ) รึไม่ก็เดินชน แล้วถอยหลัง แล้วเดินชน พร้อมกด spac bar ไปด้วย น่าจะได้ครับ

Comment

Working...
        X