Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS จะ SLI ดีไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS จะ SLI ดีไหม?

ปัจจุบัน ใช้XFX8800GTS G80 320MB อยู่

ถ้าผมหา G80 มาSLI อีกตัว จะดีหรือเปล่า หรือขายเก่าไปถอยใหม่ดีครับ?เห็นราคาการ์ดจอเดี๋ยวนี้ ถูกกระจายเหลือเกิน
    สเปกปัจจุบัน จะขับSLIไหวมั้ย
    X2 4000+ @3.00GHz (300*10)
    DFI NF570SLI M2/g
    corsair VS 2GB
    PSU นี่ไม่น่าจะพอ แต่เดี๋ยวไปเอา Enchance 500W.มาใส่แทน

และจะเห็นผลชัดเจนมั้ย เล่นๆเกมส์ก็ประมาณพวก crysis COD4 GOWไรพวกนี้แนวๆนี้ครับ

ถ้า SLI ช่อง PCI E จะวิ่งไม่เต็ม 16X +16X (16X + 4X หรือ 8X + 8X แค่นั้นเอง)
    เพิ่ม 30-50% หรือ 1.3-1.5 เท่า ท่าทางจะไม่คุ้ม
    8800GT ใบเดียว อาจจะแรงกว่า 8800GTS G80 SLI บน DFI NF570SLI นะ

Comment

เก็บตังไว้เหอะ น้อยเกมส์นักจะเห็นผล แถมจะเพิ่มบัค+ปัญหาจุกจิ๊กวุ่ยวายให้ด้วยซ้ำ เว้นแต่จะเอามาเทสดูตัวเลขเล่นๆ ขำๆ^^

Comment

เล่นการ์ดคู่ ต้องเป็นเกมเมอร์ขนานแท้ถึงจะคุ้ม ถ้าเล่นเนตมากกว่า พิมพ์งานมากกว่า เล่นเกมนิดๆหน่อยๆ หรือนานๆเล่นที

ไม่คุ้มค่าไฟ ครับ

Comment

OK ครับ
          เดี๋ยวเอาของเดิม ไปสมทบทุนตัวใหม่ดีกว่า 555
          แต่ขอดูตระกูล GF ที่ดีกว่านี้

Comment

8800 GT ครับ

Comment

ไม่คุ้มครับ

Comment

เสียตังแล้วสบายใจคุ้มครับ ได้ความสุขที่แท้จริง

Comment

Working...
                X