overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: รบกวนพี่ๆช่วยเลือกมือถืองบ 5,500 +-1,000 หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default รบกวนพี่ๆช่วยเลือกมือถืองบ 5,500 +-1,000 หน่อยครับ

ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลยครับ ยังไงช่วยเลือกให้หน่อยครับ เรียงลำดับความสำคัญจาก 1-4 ครับ
    1.ราคาไม่เกิน 5,500 +- 1,000
    2.กล้องอยากได้แบบชัดๆ
    3.ฟัง mp 3 ได้ (เสียงชัด ลำโพงดี)
    4.รูปทรงเป็นแบบสไลด์ได้ยิ่งดี ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
    ปล. ถ้าสามารถนำไปต่อเน็ตกับเครื่องคอมฯได้ยิ่งดีเลยครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ดันหน่อยครับ

ผู้มาเยือนคนที่1
    Guest

ตามความคิดผมนะครับ

1 ถ้าอยากได้ MP3 ซื้อเครื่องเล่น MP3 ดีกว่าครับ เล็ก แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าถ่านหมดแล้วจะโทรไม่ได้ด้วย
    2 กล้องมือถือ ไม่จำเป็นต้องดีมากครับ เพราะส่วนใหญ่เราไม่ได้ถ่ายอะไรที่ต้องการความชัดมาก แค่3ล้านpixcel ก็พอแล้วครับ ถ้าอยากกล้องได้ดีๆ ซื้อกล้องเลยดีกว่าครับ เพราผมเห็นเวลาเขาไปเที่ยว ก็เอากล้องมือถือถ่าย แต่พอกลับมา อ่าว ภาพไม่สวยเลย

ผมว่า มือถือ5000ก็แพงแล้วนะครับ ผมใช้อยู่ประมาณ 3พัน ผมยังว่าแพงเลย ซื้อประมาณ3000นี้ดีกว่าครับ เอาแค่มีกล้องอย่างเดียวก็พอ แล้วก็บางๆหน่อยได้สะดวก ซื้อแพงไปทำตกทำหาย หรือคนเขาอยากได้มาขโมยไปเสียดายตังครับ

ส่วนตัวผม แนะนำ nokia 2630 มั้ง จำไม่ได้ เพราะ บางดีครับ มี bluetooth กล้องก็พอใช้ เมม4เมกไม่มีเพิ่ม ไว้ถ่ายภาพเวลาฉุกเฉินได้พอสมควร

OverclockZone Member Zodong's Avatar

แนะนำ รุ่น 6300 นะครับ โอเคเลย ราคาประมาณนี้

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

OverclockZone Member wizardfilm's Avatar

ถ้ากล้องชัดๆ นี่แนะนำ SE K550i คับ กล้อง 2 ล้าน+มีไฟส่อง+AF+Macro

MP3 ถือว่าดีแต่เสียงออกลำโพงอาจไม่ดังเท่าโนเกียแตก็่ถือว่าเพราะ

ราคา SE K550i อยู่ประมาณ 6990
    ส่วน NK 6300 อยู่ที่ 6690

ขอบคุณครับ
    แฮะๆๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ ยังไงถ้ามีท่านอ่านแนะนำอีกก็ได้น่ะครับ

OverclockZone Member Desperado's Avatar
    เกษตร-นวมินทร์, ลาดพร้าว

5310 ครับ ฟังเพลงเหมาะเลยมี แจ็ค 3.5 มาพร้อมเลยสะดวกกว่า 6300 นะครับ ราคาก็ไล่ๆกันล่ะครับลองดูนะ

ไม่ก็ Samsung E590 ถูกมาหน่อยกล้องชัดดีนะครับแต่ไม่มีแฟลช เช่นเดียวกับ 5310 & 6300 แต่ก็เอาไว้ถ่ายขำๆได้ครับในเวลากลางวันหรือที่แจ้ง ถ้าถ่ายกลางคืนก็ต้องพึ่ง Night MoDe อ่ะครับ แต่โดยรวมก็ดีครับ อยู่ที่ว่าท่านชอบแบบไหน ทั้งหมดที่เสนอเป็นแบบ แท่งทั้งหมดครับ ส่วนถ้าชอบสไลด์ แนะนำว่าเพิ่มงบอีกนิด ซื้อ U600 ไปดีกว่าครับกล้องชัดมีแฟลช เพลงผ่านหูฟังเพราะครับ

ได้คำแนะนำดีๆอีกล่ะครับ ขอบคุณมากครับ ไว้เย็นๆจะไปเดินเที่ยวดูครับ ได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

OverclockZone Member nonp's Avatar

หกพันนี่ผมว่า SE K550i คุ้มสุดแล้วครับ

เพราะกล้อง NK6300 5310 แย่อ่ะ

แต่ทั้งหมดเป็นแบบบาร์หรือแบบแท่งนะครับ

ถ้าชอบสไลด์ แต่อยากได้เสียงดีกล้องแจ่ม ก็ SS U600 นั่นหละ

Bookmarks

Bookmarks