Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการตั้งไฟนิดนึงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการตั้งไฟนิดนึงคับ

ถ้าผม ปรับ Pci-e Overvoletage +0.1 จะมีผลยังไงหรอครับ งง +.+

E2160 Oc ไป 3.0Ghz จะอยู่ได้กี่ปีคับ +.+ ถ้า 3.0 กะ 2.5 มันจะอยู่นานต่างกันประมาณไหนคับ
    ผมซิ้งเดิมๆ ไม่กล้าเล่นเยอะ

ผมคิดว่าหลังจากผม OC เวลาเล่นเกมส์ จะมีแสงเขียวๆ แว๊ปๆมาเรื่อยๆ ปล่อยไปนานๆ เต้มหน้าจนเล่นไม่ได้
    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับไฟป่าวคับ

Originally posted by aOffrOzen View Post
    ถ้าผม ปรับ Pci-e Overvoletage +0.1 จะมีผลยังไงหรอครับ งง +.+ ลองดูซิครับ เพิ่มไฟ PCI เท่านี้ ทนได้ครับ แต่มันจำเป้นขนาดต้องเพิ่มเลยเหรอครับ

E2160 Oc ไป 3.0Ghz จะอยู่ได้กี่ปีคับ +.+ ถ้า 3.0 กะ 2.5 มันจะอยู่นานต่างกันประมาณไหนคับ ไม่พังไปก่อน MB แน่นอนครับ CPU เป็นอุปกรณ์ที่ทนที่สุด ในเครื่องครับ แรมยังเรียกพี่ครับ
    ผมซิ้งเดิมๆ ไม่กล้าเล่นเยอะ

ผมคิดว่าหลังจากผม OC เวลาเล่นเกมส์ จะมีแสงเขียวๆ แว๊ปๆมาเรื่อยๆ ปล่อยไปนานๆ เต้มหน้าจนเล่นไม่ได้ ถ้า OC VGA ก็ลองลดลงมาครับ ลดลงที่ละอย่าง จะได้รู้ว่า มาจากการที่เรา OC ชิ้นใหนกันแน่ครับ
    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับไฟป่าวคับ
    .

Comment

ขอบคุณครับ นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบ ยังงี้ผมก็ Oc ได้อะจิคับ +.+ ซิ้งเดิมอุณหภูมิ 70 จะไหวมั้ย

เครื่องเก่าผม 75

Comment

266*9 = 2.4 เล่น 3 ปี สบายๆ

Comment

Working...
        X