Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน internet จาก 1m เป็น 3m แต่เร็วเท่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน internet จาก 1m เป็น 3m แต่เร็วเท่าเดิม

ผมเปลี่ยนโปรโมชันของ true จาก 1 mb ไปเป็น 3mb แต่ว่า ความเร็วเท่าเดิมเลยครับ ทำไมเป็นงี้อะ modem ผมก็ซัพพอตถึง 3mb เข้าไปเชคดปรโมชันในเว็ป ก็เปลบี่ยนแล้ว เค้าบอกว่า แถวบ้านผมใช้ได้ถึง 5mb

พอติดแล้วก็เร็วเท่า 1mb ดาวโหลดก็ไม่เร็วขึ้นซักนิด testspeed ก็ไม่เร็วขึ้น

ไมไม่ขึ้นนะ อย่างนี้ Up ก็เสียเงินฟรีอะดิ
    ลอง test speed เอารูปมาให้ดูหน่อยสิ

http://www.adslthailand.com/

.

Comment

เนี่ยครับ เทสแล้วมันเร็วขึ้นนิดหน่อย ปรกติมันจะประมาน 800k แต่เวลาดาวโหลด จะอยู่ที่ 100-120 ลองดาวโหลดดู มันก็ยัง 100-120 เหมือนเดิม
      Attached Files

Comment

เอาภาพไปแจ้งที่องค์การเลยฮะ

Comment

โทรไปถามที่ call center มาครับ เค้าให้ปิดเราเตอ แล้วก็ เชคสัญญาณ แล้วความเร็วก็เพิ่มละครับ

ขอบคุณทุกคนนะครับ

Comment

ผมก็เพิ่งโดนไป คงจะแพ็คเกจเดียวกันจิ Super hispeed ป่าว ของฟรีก็งี้อ่ะ

Comment

Working...
            X