Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา oc แล้วค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้เล่นอยู่ที่ 430*7 ไฟดรอปแล้วเหลือ 1.4ครับ ไฟแรม 2.2คับ 5-6-6-18 วิ่ง cl5 ไม่ไหวครับ ท่าแรมจะตันครับ แต่ยังไม่ได้ลองอัดต่อเลยครับ เด่วพรุ่งนี้มาต่อครับ

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
      เอ่อ แล้ว PCI-Ex ปรับที่ 100 ตลอดเลยหรอครับ
      เอาไว้100ตรอดอะครับ ปรับเพิ่มก็ไม่เห็นมีผลอาไร ปรับเกิน125 บูทไม่ขึ้นด้วย

Comment

ที่แท้ก็ไปตั้ง memset ไว้นี่เอง อิอิ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
          ที่แท้ก็ไปตั้ง memset ไว้นี่เอง อิอิ
          อิอิ ตอนนี้ปรับไฟแรม 2.2 วิ่ง 5-5-5-18 แล้วครับ ว่าจะเปลี่ยนแรมแล้วมาอัดต่อ เอิ๊กกก

Comment

ระวังเปลี่ยนramมาแล้ว ลากต่อได้อีกนิดเดียวเพราะcpuตันนะ อิอิอิ

Comment

อ่า...ไม่ได้เข้ามา 2 วัน เป็นไงมั่งครับ

1200mhz ยัง เงิ๊ก ๆ

Comment

แง่ววว

ถามปัญหาอีกนิดนะครับ เวลาเปิดคอมมันจะติดซัก1-2วิ แล้วก็ดับไปเองครับ
                แล้วก็จะติดเองใหม่อีกรอบครับ แต่ที่ติดแล้วดับภาพยังไม่ขึ้นนะครับ

เข้าใจผมไหมหว่า

แล้วเวลารีสตาดภาพมันก็จะดำๆแบบไม่มีภาพอะครับ
                คอมยังติดอยุ่นะครับ ต้องกดรีเองอีกรอบ

Comment

ไม่เสถียน มั้ง ไฟcpu น้อยไปมั้ง ลองอัดเพิ่มอีกหน่อย 1.5ไปเลย

แต่เวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะดับไปทีนึงก่อน ผมก็เป็น แต่ก็ปกติดี เท่าที่ใช้มา บอร์ดasusรุ่นใหม่ๆมานก็เป็นเหมือนๆกันอะ เปิดแล้วดับทีนึงก่อน

Comment

ครับ ขอบคุนคับ

Comment

Working...
                    X